ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆครับ  (อ่าน 1430 ครั้ง)

ออฟไลน์ benzze

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามเพื่อนๆครับ
« เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 12:12:27 »
คือผมไม่ได้ไปที่วัดบางพระมา6-7ปีได้ แล้วมาเห็นในบอร์ทนี้มี อจ.ที่เป็นฆาราวาสสัก ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่วัดมี อจ.ที่เป็นฆาราวาสสักสักกี่คนครับแล้วให้ใครเป่าให้ และ อจ.ที่เป็นพระสักกี่รูป

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: สอบถามเพื่อนๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 12:27:40 »
อาจารย์ที่สัก

ตอนนี้ ก้อมี ลพ.ต้อย  ลพ.ญา  ลพ.อนันต์  ลพ.ติ่ง  ลพ.แป้ว

อ.หนวด เป็นฆาราวาสครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 12:32:28 »
หากผิดพลาด

ก้อขออภัยมา  ณ  ที่นี้ด้วย

รอผู้รู้ยืนยันอีกที

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 02:03:48 »
อาจารย์ที่สัก

ตอนนี้ ก้อมี ลพ.ต้อย  ลพ.ญา  ลพ.อนันต์  ลพ.ติ่ง  ลพ.แป้ว

อ.หนวด เป็นฆาราวาสครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 02:28:16 »
แล้วฆารวาส รวมทั้งหมดมีกี่ท่านครับ ใครครอบครูให้ครับ ไม่ได้ไปนานเหมือนกันครับ
 เอาไปประดับความรู้ครับอยู่กุฏิไหนครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 05:53:22 »
ลองกดแทปค้นหากระทู้เก่าๆดูนะครับ มีคนถามไว้หลายท่านมาก  ค้นหาได้ครบทุกอาจารย์เลยครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2552, 05:53:55 โดย ณ.อยุธยา »

ออฟไลน์ colt 1911 a1

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 07:05:04 »
สงสัยจะมีฆาราวาส อีกหลายท่านนะครับ ในกุฎิใหญ่ๆด้านหลังเห็นมีอีก 3-4 คนครับ :005:
กระต่ายป่า

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 07:32:32 »
เพิ่มเติมให้อีกนิดครับ ลพ.หมี ลพ.ที่อยู่องค์ด้านบนกุฎิอ.ญาครับ ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้ครับ ที่บอกไว้เพื่อในกรณีที่อ.เราไม่ว่างเราก็สามารถ สัก กับหลวงพี่ท่านอื่นได้อีกครับ หากผิดพลาดตรงไหนขออภัย ครับ