ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปฝังตะกรุดครับ มีที่ไหนบ้างช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 10715 ครั้ง)

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
หลวงพ่อคูณไงอิอิ  เลิกฝังไปแล้วมั้ง ลองไปดูที่วัดจิครับ หรือไครรู้บอกที ถ้ามีที่อื่นก้อบอกด้วยนะ
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อคูณ เลิกแล้วครับ ครั้งสุดท้าย เมื่อหลายเดือนที่แล้ว  ;D

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
หลวงพ่อคูณท่านเลิกฝังแล้วครับ ในกทม.ก็เห็นจะมี พระอาจารย์ออด 25;สวรรค์...แล้วก็ วัดบางแวกครับ...ฝังเข็ม  ...   25;

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
อ.ถึง คงทน ซอยเอกชัย 109 บางบอน เคยฝังเข็มทอง สายหลวงพ่อประเทือง เมื่อวันไหว้ครู ตอนนี้ไม่รู้ว่าหมดหรือยัง

ส่วนพระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก ฝังเข็มทองสายหลวงปู่พิมมาลัย ตอนนี้หมด รอหลังออกพรรษา

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
อ.ถึง คงทน ซอยเอกชัย 109 บางบอน เคยฝังเข็มทอง สายหลวงพ่อประเทือง เมื่อวันไหว้ครู ตอนนี้ไม่รู้ว่าหมดหรือยัง

ขออภัยพิมพ์ผิด

อ.ถึง คงทน ซอยเอกชัย 109 บางบอน เคยฝังตะกรุดทอง สายหลวงพ่อประเทือง เมื่อวันไหว้ครู ตอนนี้ไม่รู้ว่าหมดหรือยัง

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณคราบทุกๆความคิดเห็นเลยยยยยยยยย

ออฟไลน์ golfpeak

• ปัญจมะ
    • อีเมล
หลวงพ่อเจริญ หนองวัวซอ จ.อุดรธานี ฝังตะกรุดทอง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

หลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์หรือวัดคอกหมู เจ้าตำรับ "ฝังตะกรุดทองวิ่งได้"  วัดอยู่ใกล้ๆวัดปากน้ำ ภาษีเจริญครับ 
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เคยเห็นหลวงพี่ญาท่านฝังตะกรุดหรือเข็มทองไม่ทราบ ไม่กล้าถาม เห็นท่านฝังให้ศิษย์ที่สนิทๆเท่านั้นน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เคยเห็นหลวงพี่ญาท่านฝังตะกรุดหรือเข็มทองไม่ทราบ ไม่กล้าถาม เห็นท่านฝังให้ศิษย์ที่สนิทๆเท่านั้นน่ะครับ

ท่านฝังได้ทั้งเข็มทองทั้งตะกรุดทองครับ 

เข็มทอง เป็นเข็มตาย ไม่วิ่งครับ ฝังที่สะบักหลัง อยากได้ต้องทำมาให้ท่านฝังครับ

..ส่วนตะกรุดทอง  แล้วแต่ท่านจะเมตตาครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

ท่านฝังได้ทั้งเข็มทองทั้งตะกรุดทองครับ 

เข็มทอง เป็นเข็มตาย ไม่วิ่งครับ ฝังที่สะบักหลัง อยากได้ต้องทำมาให้ท่านฝังครับ

..ส่วนตะกรุดทอง  แล้วแต่ท่านจะเมตตาครับ..

:027: โชดดีได้ความเมตตาจากอาจารย์ญา ฝังตะกรุดทอง  ให้ 2 ดอก :027:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
ลพ.ออด วัดอัปสรสววรค์ หรือวัดคอกหมู ครับ

ตะกรุดทองครับ ดอกละ 126.- บาท

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

:027: โชดดีได้ความเมตตาจากอาจารย์ญา ฝังตะกรุดทอง  ให้ 2 ดอก :027:

อิจฉาท่าน Chatsmm จัง ผมไปนั่งจ้องตั้งหลายครั้ง ไม่เห็นหลวงพี่ญาเรียกผมไปฝังตะกรุดทองบ้างเลย มิน่าโบราณท่านถึงว่า แข่งเรือแข่งพายกันได้ แต่แข่งบุญแข่งวาสนาแข่งกันไม่ได้  :074: :074: :074:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ครับ ได้มีโอกาสไปฝังมากับ หลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์หรือวัดคอกหมู เหมือนกันครับผม
วิ่งได้หรือเปล่าไม่ทราบ แต่ย้ายที่ได้แน่นอน  ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ Kvin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลพ.ออด วัดอัปสรสววรค์ หรือวัดคอกหมู ครับ

ตะกรุดทองครับ ดอกละ 126.- บาท

ปัจจุบันหลวงพ่อยังฝังอยู่ไมครับ