ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผู้หญิงห้อยปลัดขิก หมายถึงอะไร แปลกมากมั้ย แนะนำหน่อยสิ  (อ่าน 17632 ครั้ง)

ออฟไลน์ maple_779

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :049:  อยากรู้จิงๆๆ นะ เพราะว่าให้เพื่อนเช่ามาเมื่อวันไหว้ครูปี 49 อ่ะ แต่อันเล็กๆๆอ่ะ เพราะปกติใส่สายคาดเอวอยู่แล้ว เลยอยากมีเครื่องรางห้อยติดตัวน่ะ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
การห้อย ปลัดขิก ส่วนใหญ่ จะได้รับความนิยมในหมู่ ผู้ชายน่ะคราบ มีความเชื่อ ว่าคนที่นำติดตัวคาดเอว เอาไว้แล้ว จะปลอดภัย จากภัยอันตราย ทั้ง ปวงคราบ ผู้หญิง จะไม่ค่อยเจอที่จะเห็นเอามาคลาดเอว ส่วนใหญ่จะเป็นผู้ชายคราบ ผู้หญิงอาจจะมีได้ แต่จะเป็นททาง พวกเมตามหานิยม คราบ ค้าขายดี ประมาณนั้น แต่ผู้หญิงจะไม่นิยมเอามาคาดเอวคราบผม
..ผู้หญิงแค่มีพกติดตัว หรือ มีไว้บูชา อยู่ที่บ้าน ที่ร้าน อาหาร ก็พอแล้วคราบ ไม่ต้องถึงกับต้องเอามาคาดเอวแบบผู้ชายก็ได้คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
ผู้หญิงมีไว้ใช้ทางด้านป้องกันตัวก็ได้นะครับ  อย่างกรณีมีป้าคนนึงแกเล่าเหตุการณ์ในอดีตให้ผมได้ฟังครับ  เมื่อตอนแกยังสาวๆอยู่  แกได้มีปลัดขิกคาดเอวไว้เหมือนกันครับ  แล้วมีอยู่วันหนึ่ง  แกได้ถูกชายฉกรรจ์คนนึง  ได้ทุบแล้วจะพาไปข่มขืนครับ  โดยชายคนนั้นได้ลากป้าแกเข้าไปในโพรงป่า  สมัยนั้นมีแต่ป่าครับ หาถนนหนทางไม่ค่อยได้  แต่เมื่อชายคนนั้นได้แก้ผ้าของป้า  ปรากฏว่า ชายฉกรรจ์คนนั้นได้วิ่งหนีไปก่อนครับ  แล้วช่วงขณะที่ป้าแกโดนแก้ผ้าอยู่นั้น  ป้าแกก็มีอาการกึ่งหลับหึ่งตื่น เนื่องจากโดนทำร้ายก่อน  ได้เห็นอวัยวะเพศของตนเองนั้นเป็น ของผู้ชายแบบเต็มเม็ดเต็มหน่วยครับ(ป้าแกบอกใหญ่มากๆ ไม่ได้หบายคายนะครับ)  ซึ่งชายผู้จะข่มขืนนั้นเองก็ได้เห็นเช่นเดียวกันนี้  เลยวิ่งหนีไปก่อนไม่ได้ข่มขืนแต่อย่างใดครับ  กรณีนี้ผมได้เป็นผู้รับฟังจากปากแกโดยตรงครับ  แกเป็นคนคลอง 4  ปทุมธานี ครับ  โดยปลัดขิกนั้นก็เป็นของหลวงพ่อแสวง วัดสว่างภพนั่นเอง  จนปัจจุบันนี้ป้าคนนี้แก ได้มีความศรัทธาในองค์หลวงพ่อแสวงเป็นอย่างมากครับ  ถ้าใครได้ไปที่วัดอาจจะได้พบเจอบ่อยๆครับ  ที่ผมมาตอยกระทู้นี้ไม่ได้เป็นการโปรโมทแต่อย่างใดนะครับ  เพียงแต่อยากให้ผู้หญิงได้รู้ถึงความสามารถของปลัดขิกเช่นกันครับ