ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยแนะนำส้มโอทีค่ะ  (อ่าน 1721 ครั้ง)

ออฟไลน์ somo_8116

• ทุติยะ
  • **
  • เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งเชื่อ
ผู้รู้ช่วยแนะนำส้มโอทีค่ะ
« เมื่อ: 07 ส.ค. 2555, 02:25:39 »
พอดีส้มโอไปสักยันต์พุฒซ้อนที่วัดบางพระมา
แล้วส้มโอต้องการที่จะสักยันต์ที่มีพุทธคุณเด่นด้านอำนาจบารมี ผู้คนเกรงขามหนะค่ะ
ต้องสักอะไรหรอค่ะ อยากสักมากจิงๆ แล้วสักกับอาจารย์ไหนดีค่ะ
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ "ต้องการสักน้ำมันอะค่ะ"
😉som~oคนมีของ😉

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
ตอบ: ผู้รู้ช่วยแนะนำส้มโอทีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2555, 03:56:38 »
พอดีส้มโอไปสักยันต์พุฒซ้อนที่วัดบางพระมา
แล้วส้มโอต้องการที่จะสักยันต์ที่มีพุทธคุณเด่นด้านอำนาจบารมี ผู้คนเกรงขามหนะค่ะ
ต้องสักอะไรหรอค่ะ อยากสักมากจิงๆ แล้วสักกับอาจารย์ไหนดีค่ะ
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ "ต้องการสักน้ำมันอะค่ะ"

ศิษย์วัดบางพระ มีแต่หันหลังให้พระอาจารย์/อาจารย์ อย่างเดียวค่ะ  ไม่ร้องขอลายยันต์เพราะอาจจะถือว่าเป็นการรบกวนท่าน เพราะบางคนอาจจะไม่เหมาะกับสิ่งที่ขอไปก็ได้ค่ะ  ผิดถูกอย่างไร รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะคะ

ออฟไลน์ Kiatisak21

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ผู้รู้ช่วยแนะนำส้มโอทีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ส.ค. 2555, 05:26:57 »
ผมก็เด็กใหม่ไม่รุ้อะไรมากนะ แต่เห็นอาจารย์อ๊อด ผ้าขาวศิษย์หลวงปู่สายอีสานท่านบอกว่า นึกจะสักอะไรจะมาให้สักไม่ได้ เค้าจะดูวันเดือนปีเกิด อันไหนเหมาะไม่เหมาะเค้าจะจัดให้เองอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับผิดถุกยังงัยรุ่นพี่ช่วยตอบอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ dektomtun_95

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ส.ค. 2555, 07:46:25 »
ผมเห็นด้วยครับ  :016:

ศิษย์วัดบางพระ มีแต่หันหลังให้พระอาจารย์/อาจารย์ อย่างเดียวค่ะ  ไม่ร้องขอลายยันต์เพราะอาจจะถือว่าเป็นการรบกวนท่าน เพราะบางคนอาจจะไม่เหมาะกับสิ่งที่ขอไปก็ได้ค่ะ  ผิดถูกอย่างไร รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะคะ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2555, 10:59:41 »
ก็ลองขอความเมตตากับพระอาจารย์ท่านดูครับ ว่าเราอยากได้ด้านไหน

ถ้าคนไม่เยอะน่าจะได้อยู่นะคับ ท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอ

แต่ส่วนมากจะไม่ค่อยขอเท่าไหร่นะครับ ถ้าสักน้ำมันอาจจะได้อยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2555, 11:00:16 โดย หนอน-*ณ.ลำปาง »
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ส.ค. 2555, 11:07:50 »
ได้ไปแล้วครับผม ที่คุณต้องการ ยันต์พุฒซ้อนของวัดบางพระ ที่ได้ไปก็ดีมากๆแล้วครับ ตั้งใจปฏิบัติตามคำสอนข้อห้ามต่างๆได้ก็จะดีมากๆครับ ส่วนที่เหลือถ้าอยากได้เพิ่มเติม ก็ตามคำแนะนำด้านบนเลยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ somo_8116

• ทุติยะ
  • **
  • เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งเชื่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ส.ค. 2555, 10:02:11 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ :005:

ออฟไลน์ sj

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ส.ค. 2555, 01:55:01 »
ลองดูครับ น่าจะได้นะครับเพราะสักน้ำมัน
ขอให้สมหวังตามที่ต้องการละกันครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ