ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปวันบางพระศุกร์นี้ถามวิธีไปหน่อยครับ  (อ่าน 2167 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanes

• ปฐมะ
  • *
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกเว็บไซต์ใหม่ได้กลับไปอ่านกระทู้เก่าที่เคยตั้งเรื่องวิธีการไปวัดบางพระแล้ว

ปัญหาคือตอนนี้ท่ารถตู้ที่ขึ้นจากสายใต้ใหม่ยังอยู่ที่เดิมหรือเปล่าครับ  เพราะตอนนี้สาวยใต้ใหม่ได้ย้ายไปอยู่ตรงสายใต้ใหม่กว่าแถวถนนบรมราชชนนีแล้ว

ถ้าหากผมจะเดินทางไปวันบางพระวันศุกร์นี้จะต้องไปขึ้นที่สายใต้ใหม่ที่เดิมหรือไปขึ้นที่สายใต้ใหม่ถนนบรมฯ ครับ

รบกวนพี่ๆที่ทราบช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Thanes

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมไม่แน่ใจนะแต่ถ้าขึ้นรถตู้ที่อนุเสารี นั่งสายที่เขียนว่า อ้อมน้อย อ่ะครับถึงชัวร์

ส่วนสายใต้ใหม่ผมไม่เคยนั่งรถตู้นะ เคยแต่รถทัวร์ ไม่แน่ใจครับไม่ได้นั่งนานแล้ว? ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2551, 05:23:44 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขึ้นตรงบรมราชชนนีคับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขึ้นรถทัวร์ไปก็ได้ครับ กรุงเทพ-นครปฐม ไปลงท่าน่าแล้วต่อรถเมล์สีส้มๆเข้าวัด

ออฟไลน์ Thanes

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ไปรถตู้ที่เสารีย์ คิวรถใต้ทางด่วน ขึ้นรถตู้สายกรุงเทพ - ศิลปากร  บอกลงแยกท่านา หรือ แยกโลตัส ค่ารถ 60 บาท
ลงรถตู้เดินข้ามสะพานลอย  แล้วเดินขึ้นไปทางสี่แยก ข้ามถนนไปอีกฝั่งจะเห็นวินมอเตอร์ไซด์ รถสามล้อรับจ้าง เดินเข้าในอีกนิดเห็นป้ายรถเมลล์
- อยากเร็วไปมอเตอร์ไซด์ เหมาประมาณ 80-100 บาท
- ไปหลายคน เหมาตุ๊กๆ  เหมาประมาณ 100-150 บาท
- รอรถเมลล์สีส้ม  วิ่งนานหนอ่ยวนเข้าตลาด  ค่ารถ ไม่เกิน 20 บาท

ขากลับ นัง่รถเมลล์สีส้มออกมา
จะแวะทีคิวรถตู้ให้มาส่งได้ คิวรถตู้ที่แยกท่านา จะสุดสายที่ปิ่นเกล้า ค่ารถ 35 บาท
หรือมาสั่งร้านขายน้ำที่ทางลงสะพานลอย เจ๊จะติดต่อคิวรถที่นครปฐมรถสุดสายที่อนุสาวรีย์ และ หมอชิตใหม่  ค่ารถ 60 บาท บวกค่าเรียกรถประมาณ 10 บาท (ไม่แน่ใจ)

ถ้าสายใต้ใหม่อาจจะต้องมาขึ้นที่บรมราชชนนี  ..ยังไม่เคยลองนั่งเพราะสะดวก เสารีย์มากกว่า เร็วด้วยคับ..  :)