หมวด ผู้ทรงวิทยาคุณ (เกจิอาจารย์) > เกจิอาจารย์ภาคใต้

ชีวประวัติ หลวงปู่สุภา กนฺตสีโล พระอริยะสงฆ์ ๕ แผ่นดิน (๒)

<< < (3/4) > >>

saken6009:
หลวงปู่สุภา กนฺตสีโล พระอริยะสงฆ์ ๕ แผ่นดิน 36; 36;                          ขอบคุณท่าน ทรงกลด และ ที่นำบทความดีมากๆมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้อ่านครับ :053: :053:                                                                                                                                                                    ติดตามอยู่ครับ อ่านแล้วเพลินดีมากๆครับ และ ได้สาระความรู้มากๆครับผม :016: :015:  
(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับผม) :033: :033:  

boomee:
ขอบคุณ ท่าทรงกลด ที่นำมาให้อ่านนะครับผม :002:

berm:
ขอขอบคุณท่านทรงกลดมากที่นำเรื่องราวของหลวงปู่สุภามานำเสนอพี่น้องชาวบางพระครับ...เคยไปเที่ยวที่วัดท่านตอนไปภูเก็ตอยู่2ครั้งแต่ไม่พบท่านทั้ง2ครั้งเลย :016: :015:

ทรงกลด:

--- อ้างจาก: berm ที่ 17 มิ.ย. 2554, 11:27:23 ---ขอขอบคุณท่านทรงกลดมากที่นำเรื่องราวของหลวงปู่สุภามานำเสนอพี่น้องชาวบางพระครับ...เคยไปเที่ยวที่วัดท่านตอนไปภูเก็ตอยู่2ครั้งแต่ไม่พบท่านทั้ง2ครั้งเลย :016: :015:

--- End quote ---
อ่านประวัติของท่านแล้วอยากไปกราบท่านเช่นกันครับ  :054:
รวมทั้งไปหาหนังสือและของดี :077:

ที่มา
http://yutphuket.wordpress.com/2010/02/12/luangpu-supha-temple/

taemin:
 :095: กระผมโชคดีรึปล่าวก็ไม่ทราบนะครับเพราะบ้านกระผมห่างจากวัดของหลวงปู่แค่ 5 กิโลแต่ไม่ได้มีโอกาสไปเจอหลวงปู่เลย แต่ก็ได้เจอหลวงปู่ตอนงานปลุกเสกพระเครื่องที่วัดใกล้ๆที่บ้านกระผมก็ได้ช่วยยกรถเข็นหลวงปู่บ้าง หลวงปู่ยังแข็งแรงและมาช่วยพิธีบรรจุพระบรมสารีริกธาตุที่วัดในหาร ด้วยครับ ท่านยังแข็งแรงและพูดจาได้เสียงดังดีครับ แต่ตอนนี้ได้ข่าวว่าหลวงปู่ไม่อยู่ที่วัด ไปรักษาตัวที่โรงพยาบาลที่ กทม ไม่ทราบจริงเท็จเช่นไร  :090:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version