ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนิดนึงครับ....  (อ่าน 1364 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สอบถามนิดนึงครับ....
« เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 08:29:52 »
ขอถามนิดนึงครับ

ผมบูชาตะกรุดนวหรคุณหลวงพ่อสืบมา อยากทราบว่า เวลาเคียนตะกรุด คืออะไรครับ

กราบคุณเป็นอย่างสูง a?xๅea?ๅeบๅJws=   :089:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: สอบถามนิดนึงครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 08:39:31 »
ถ้าตรงตัว  "เคียน" ก็คือ คาดตะกรุดครับ   

แต่ถ้าเป็นการคุยกัน ต้องดูว่า คุยกันเรื่องไหน  กรณีพิมพ์คุยกันอาจจะพิมพ์ คำว่า "เวลาเขียนตะกรุด" แต่พิมพ์ผิดไป หรือเปล่า

ถ้าหมายถึงเวลาใช้  ก็ตามนั้นครับ "เคียน" คือ คาดหรือผูกตะกรุดไว้กับเนื้อกับตัว ครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามนิดนึงครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 09:03:45 »
ถ้าตรงตัว  "เคียน" ก็คือ คาดตะกรุดครับ  

แต่ถ้าเป็นการคุยกัน ต้องดูว่า คุยกันเรื่องไหน  กรณีพิมพ์คุยกันอาจจะพิมพ์ คำว่า "เวลาเขียนตะกรุด" แต่พิมพ์ผิดไป หรือเปล่า

ถ้าหมายถึงเวลาใช้  ก็ตามนั้นครับ "เคียน" คือ คาดหรือผูกตะกรุดไว้กับเนื้อกับตัว ครับ

ตามนั้นเลยครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2552, 09:04:35 โดย Pig_Never_Die »