ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาให้ความรู้ผมนะคับ ผู้มีคุณทุกท่าน  (อ่าน 2773 ครั้ง)

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
ผมอยากรู้ว่าที่วัดบางพระนี่ถ้าอยากได้พวกหนุมานจะขอได้ไหม ผมมือใหม่ครับสักที่อื่นมาเยอะแต่ไม่เคยที่วัดบางพระเห็นเพื่อนผมไปสักมาได้กันแต่ยันต์ตระก้อ กรุณาด้วยครับขอบคุณมากๆครับ ขอขอบคุณทุกคนมากๆเลยมือใหม่ฝากเนื้อฝากตัวคับ :016: วันเสาร์นี้ผมจะไปที่วัดครั้งแรกครับ ขอถวายตัวเป็นศิษย์น่ะครับ ไม่ทราบคนเยอะป่าวอิอิ ผมอยู่ตลอดคับตอบด้วยคับ ขอบคุณอีกรอบนะคับ  เอ่อ....ลืมไปวันไหว้ครูวันไหนครับ อยากเข้าร่วมด้วย ขอบคุณครับ :015:
ผู้น้อยขอแค่อาศัยไม่เรื่องมาก� ทุกคนในนี้ถือว่าเปนผู้ที่มีความดีในตัว

ข้าพเจ้าจึงได้โปรดขอความรู้ของท่าน และแบ่งปันในความรู้ของกระผม

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบให้ครับ
- ก่อนลงยันต์อื่นขอแนะนำให้ลงยันต์ครูก่อนครับ หนุมานขอได้ครับ พระบางท่านนะครับ
- วัดบางพระ ยินดีต้อนรับครับ

- วั น ไ ห ว้ ค รู บู ร พ า จ า ร ย์  วั ด บ า ง พ ร ะ  ป ร ะ จำ ปี  พ . ศ . ๒ ๕ ๕ ๐

พ ร ะ อุ ด ม ป ร ะ ช า น า ถ  ( ห ล ว ง พ่ อ เ ปิ่ น )

วั น เ ส า ร์  ที่  ๓  มี น า ค ม  พ . ศ .  ๒ ๕ ๕ ๐

เ ว ล า  ๐ ๙ . ๓ ๙  น .
  :054: :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
ขอขอบคุณท่านมากครับ แต่บอกได้ไหมเอ่ยว่าท่านไหนลงหนุมานให้มั่งครับผม แนะนำอ่ะคับ ขอบคุณคับ ;D

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
สักหมึกให้ไปขอที่ หลวงพี่นัน

สักน้ำมันให้ไปขอที่ หลวงพี่ติ่งครับ

นอกนั้นขอไม่ค่อยได้ครับ
? :054: :054: :054:

มีอะไรถามได้ครับ ยินดีตอบครับ? :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ต.ค. 2549, 05:45:16 โดย เค็น<ศิษย์หลวงพี่พันธ์> »

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณมากครับ น้ำใจคนไทยจริงๆ อิอิ  วันเสาร์นี้จะไปเป็นครั้งแรกคับ เหนเพื่อนบอกว่าลงเข็มแร๊งแรง ผมอยากลองลงเข็มจังคงรู้สึกดีกว่าที่อื่นๆน่ะคับ ;)

• ทุติยะ
  • **
ขอตัวไปทำธุระค่ำเดวมาดูใหม่น่ะครับ :)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
...ขอแนะนำคนที่จะมาสักยันต์ครั้งแรกคราบ....
....ควรจะสักยันต์ ครู ให้ครบก่อน....(เก้ายอด สาริกา แปดทิศ งบน้ำอ้อย).....เมื่อได้ยันต์ ครูครบหมดแล้ว อาจารย์ ท่านก็จะลงรูป สัตย์ ต่างๆให้คราบ....
....บางครั้งคนมาใหม่ไม่เข้าใจ มาครั้งแรกเลยบนตัวยังไม่มียันต์ครูเลย....ไปขอรูป เสือ รูป หนุมาน กับอาจารย์...อาจารย์ ท่านก็บอกกล่าวไป....บางคนไม่เข้าใจที่ อาจรย์ บอก? กลับเข้าใจว่าอาจารย์ ท่านดุ (ใจร้าย)....แต่เรามาสักยันต์ใหม่ เราก้ต้องมีขั้นตอน...ต้องเริ่มจากยันต์ ครูให้ครบก่อน หลังจาก นั้นได้ครบหมดแล้ว รูป หนุมาน รูปเสือ ก็จะตามมาคราบ...ช่วยบอกกันหน่อย ถึงขั้นตอนการมาสักยันต์....ขอบคุณอย่างสูงคราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2549, 09:47:14 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• ทุติยะ
  • **
ขอโทษนะครับทั้งนี้ทั้งนั้นคุณปูน พูดเหมือนผมเป็นคนหน้าใหม่ไม่รู้การะเทสะ ทั้งนี้ผมทราบหมดแล้วคับเพียงแต่ผมถามเฉยๆนะครับ เรื่องนี้ผมมีประสบการณ์พอตัวน่ะครับ แต่ผมไม่อยากทำอวดเก่งคับ เดวคนจะหมั่นใส้เอาทั้งนี้ทั้งนั้นผมขอขอบคุณครับที่บอกบางทีคุณปูนอาจจะเข้าใจไรผิดๆ คุณปูนผม โจ นะคับคุยใน M ได้

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ขอโทษกลับเช่นกันคราบ......ตัวผมเองไม่ได้ว่าใครเก่าหรือใหม่....และผมก็ไม่ได้เอยนามใครกลัวจะมีปัญหา....
.....แค่บอกขั้นตอน....ก็เท่านั้นคราบ....คนที่ทำดีอยู่แล้ว....ก็ขอขอบคุณ......ส่วนใครที่ยัง ไม่เคยมาสัก? อ่านแล้ว จะได้มีข้อมูล ดีๆเอาไว้...เพื่อเตรียมตัวที่จะมาสักยันต์กัน...
.....คนเก่าที่สักบ่อย ก็ถือ ว่าเป็น รุ่น พี่ คอยที่จะแนะนำ คนรุ่นใหม่ ที่กำลังจะเข้ามา ที่ วัดบางพระ.....

***ไม่ได้มีเจตนา จะว่าใคร แต่อย่างใดคราบ.....จึงตอบมาเพื่อความเข้าใจกัน ทุกๆ คน คราบขอบพระคุณ อย่างสูง***
***และจะเป็นการดีมาก ถ้าทุกคน จะนำสิ่งที่ตนรู้ไปบอกต่อคนอื่น ให้คนอื่นเข้ามีความเข้าใจที่ถูกต้องต่อไป***
? ? ? ? ? :054: :054: :054: โปรดอย่าเข้าใจผมผิดไปคราบ :054: :054: :054

และต้องขอโทษด้วยเห็นลงว่าจะมาเป็นครั้งแรกก็เลยตอบมาแบบนี้....ไม่ได้คิดว่าใครจะเก่าจะใหม่แต่อย่างใดคราบ
....การที่เรามีความรู้แล้วนำมาบอกกล่าวคนอื่นให้เขารู้เหมือนกับเราน่าจะเป็นการดีคงไม่เป็นการอวดเก่งมั้งคราบ? น่าจะเป็นประโยชน์ ต่อลูกศิตย์ วัดบางพระ ทุกๆคน...
...ทั้งที่สักยันต์ มานานแล้ว และทั้งที่พึ่งจะเข้ามาที่ วัดบางพระ เป็นครั้งแรก...
***ขอแสดงความนับถือทุกๆท่าน ทั้งรุ่น พ่อ รุ่น ลุง รุ่น น้า รุ่น พี่ รุ่น เพื่อน และ รุ่นน้อง...****
***ขอขอบคุณเป็นอย่างสูง? ที่ทุกๆท่าน ได้นำความรู้ดีๆต่างๆมาแรกเปลี่ยนกัน***:

? ?คุณโจรองเข้าไปกราบ? อาจารย์ ญา ท่านดูคราบ ท่านเก่งและใจดี.....แล้วคุณก็จะได้สิ่งที่คุณต้องการ...ดีคราบ

***วัดบางพระ ของพวกเราเป็นที่พึ่งให้กับทุกๆคนที่เข้ามาคราบ...ไม่ว่าจะเป็นศิตย์ จากที่ไหนก็ตาม***
***มีรอยสักยันต์ มาจากที่ใดก็ตาม อาจารย์ ที่ วัดบางพระ ทุกท่านก็ไม่เคย แบ่ง ว่าใครเป็นใคร ขอเชินคราบ***
....................................... :054: :054: :054:...................................................

มาวัดบางพระ ครั้งแรก ขอแนะนำ ให้ไปสักกับ  อาจารย์  ญา คราบ ท่านเก่งจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2549, 04:05:38 โดย เปียกปูน »

• ทุติยะ
  • **
ไม่เป็นไรครับ มันแค่เข้าใจเจตนาผิดอภัยๆ กันไปน่ะคับ เพราะเหนปูน หลายครั้งแล้วที่ใช้คำพูดคำที่พิมพ์แบบผิดๆอิอิ ;D

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ภาษาไทยมันดิ้นได้.....ความหวังดีจะกลายเป็นหวังร้าย
ผมก็เคยโดนว่า....แต่ไม่หนักเท่าไหร่......ผมเลยตัดปัญหา...
เลยเป็นผู้ชมบอร์ดที่ดีน่าจะดีกว่า.....
ต่างคนต่างจิตต่างใจ......แล้วยิ่งในบอร์ดยังต่างอายุอีกด้วย
ตอนนี้กลายเป็นคน อมภูมิ ดีกว่า....เก็บข้อมูลอย่างเดียว
บางทีเห็นคำถามก็อยากตอบ....แต่กลัวเดี๋ยวคนอื่นว่าอวดฉลาด
    :065:
------------------------------------------------------------------------------------------
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์                มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลณ์พรรณเกลี่ยวที่เลี้ยวลด     ก็ไม่คตเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน 
    :067:

(ไม่รู้ว่าคำกลอนถูกอ่ะป่าว...มันขุดมาจากสมองลึกๆอ่ะ)    :075:
------------------------------------------------------------------------------------------
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
คราบ ผิดไรไปก็แนะนำกันได้  คนเรามีการศึกษา ทำผิดพร้อมที่จะแก้ไขคราบ...../size]

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบ...คุณ   NaMaPaTa  ......
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555