ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดหมวดหมู่ เส้นทางสายบุญ  (อ่าน 2836 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เปิดหมวดหมู่ เส้นทางสายบุญ
« เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 03:18:40 »
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านวันนี้ พี่เว็บมาสเตอร์และผู้จัดทำบอร์ด ได้เปิดหมวดหมู่ เส้นทางสายบุญ

ขึ้นมาใหม่ โดยได้รับคำแนะนำจาก ท่านพระอาจารย์ เมสันต์ คมฺภีโร (รวี สัจจะ) เพื่อให้สมาชิกได้บอกเล่าเรื่องราว

หรือโพสภาพถ่าย รูปต่างๆ พร้อมทั้งบทความเนื้อหาเรื่องราว ความประทับใจหรือประวัติความเป็นมาที่มีความสำคัญ

ที่น่าสนใจ เกี่ยวกับวัดต่างๆ ที่สมาชิกได้มีโอกาสแวะไปเยี่ยมเยือนมา ตามจังหวัดต่างๆหรือว่าจะเป็นวัดในภูมิลำเนา

บ้านเกิดที่ต่างจังหวัด ซึ่งได้จัดแยกไว้ตามภูมิภาคคือ เหนือ อีสาน กลาง ใต้ และต่างแดนหรือต่างประเทศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2552, 03:22:15 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เปิดหมวดหมู่ เส้นทางสายบุญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 03:27:38 »
ได้หมวดใหม่เพื่อความเป็นระเบียบและหาดูภาพความประทับใจจากพี่น้องได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณพี่เว็บ และผู้ดูแล ทุกท่านที่คอยหาสิ่งดีดีมาให้พี่น้องสมาชิกเสมอมา สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: เปิดหมวดหมู่ เส้นทางสายบุญ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 03:49:25 »
ดีมากเลยครับผม แบ่งหมวกหมู่ได้ดีเลยครับ เพื่อความเป็นระเบียบ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 03:54:43 »
ขอบคุณครับพี่นน แล้วพี่ดูแลทุกท่าน ได้รับคำสั่งสอนจากพระอาจารย์ได้ง่าย ขึ้น ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 05:13:55 »
ดีครับพี่........ได้หมวดหมู่เพิ่มขึ้นอีก 1 หมวดหมู่
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 07:17:22 »
ดีครับ..เป็นอีกหมวดที่น่าสนใจครับ. :054:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 07:37:20 »
กระผมขอชมแนวคิดนี้ครับ...สุดยอดไอเดีย...และที่สำคัญ...ได้บุญกุศล...เเรง :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 08:17:10 »
ขอบคุณฯพี่นนครับ

แบ่งหมวดหมู่เพื่อความเป็นระเบียบกัน
  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 09:38:19 »
ขอบคุณค่ะพี่นนท์

เป็นการเปิดรับมุมมองใหม่ๆในโลกกว้าง :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 10:05:45 »
รับทราบครับ ขอบคุณมากครับผม ร่วมด้วยช่วยกันเป็นผู้นำบุญครับ  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 11:10:35 »
ขอบคุณครับ เป็นประโยช์นสำหรับสมาชิกมากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 11:36:11 »
อนุโมทนาครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 11:39:51 »
ขอบพระคุณค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล