ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบทางไปวัดบางพระครับ  (อ่าน 3663 ครั้ง)

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ขอทราบทางไปวัดบางพระครับ
« เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 02:12:53 »
กระผมขอทราบทางไปวัดบางพระครับ

เริ่มจากสถานีรถไฟนครปฐมนะครับ
อ่อ ขอทางไปวัดกลางบางพระด้วยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ขอทราบทางไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 02:25:06 »

ขออนุญาติเอามาลงนะครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 03:44:53 »
กระผมขอทราบทางไปวัดบางพระครับ

เริ่มจากสถานีรถไฟนครปฐมนะครับ
อ่อ ขอทางไปวัดกลางบางพระด้วยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับ

มาจากจังหวัดใดหรือครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ eXeCuTioNz - IX

• สุสานหมายเลข ๙
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 06:55:57 »
ผมว่าน่าจะทำกระทู้ปักหมุดหัวข้อเกี่ยวกับเส้นทางแผนที่คำแนะนำีการมาวัดบางพระเลยนะครับ

ถามเยอะๆ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 06:56:09 โดย eXeCuTioNz - IX »
[shake]
ตญฺหา ชเนติ ปุรสํ     จิตฺตมสฺส วิธาวติ     สตฺโต สํสารมาปาทิ    ทุกฺขา น ปริมุจฺจติ
ตัณหายังคนให้เกิด จิตของเขาย่อมวิ่งพล่าน สัตว์ยังท่องเที่ยวไป จึงไม่พ้นจากทุกข์
[/shake]

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 07:12:36 »
ไปตามลายแทงนี้เลยครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html  แล้วต่อด้วยของ ท่าน คนรักษ์พระ(พี่เจมส์)เลยครับ ครบ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..