ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับเมตตาจากหลวงพี่นันและหลวงพี่แป๊ว  (อ่าน 6395 ครั้ง)

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอโทษน่ะครับ ยันต์ เก้ายอดผมสักมานานแล้วครับ เป็นอ.ภาคใต้น่ะครับ(ตรัง) และยันต์แปดทิศผมก้อไม่มีน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ ต้องสักยันต์เก้ายอดของที่วัดเท่านั้นหรือป่าว ถึงจะมีแปดทิศ น่ะครับ แต่เท่าที่ได้มาเมตตาจากหลวงพี่นันกับหลวงพี่แป๊ว ผมก้อ ศรัทธา อย่าแรงกล้าแล้วครับ ของดีทั้งนั้น

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยันต์ตรงกลางเอียงไปหน่อย น่าจะอยู่ที่คนจับด้านหลังหรือป่าวครับ แต่ รวม OK.

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
       การวางยันต์ขึ้นอยู่กับ พระอาจารย์ที่สักให้ การที่ท่านไปสักเก้ายอดที่อื่นมา แล้วไม่ได้แปดทิศของบางพระนั้น ผมว่าไม่ใช่ เพราะพระอาจารย์ ให้ตามความเหมาะสมของการจัดวางครับ เท่าที่เห็น พระอาจารย์ก็เมตตาท่านมากนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีกับของดีที่พระอาจารย์มอบให้มาครับ

ยันต์แปดทิศจะวางตรงไหน น๊ออ ?? แล้วแต่พระอาจารย์ละักันครับ

ไปพบเจอรูปนึงมา นำมาแบ่งกันชมครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวยครับ ผมชอบย้นต์เกาะเพชรครับ ที่อยู่ขวามือ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เป็นยันต์เกราะเพชรหรือครับ ผมไม่ทราบน่ะว่าเป็นยันต์อะไร น่ะครับ ยันต์เกราะเพชร ต้องเป็นแบบสี่เหลื่ยม แล้วมีอักขระไขว้ไม่ใช่หรือครับ แต่แบบนี้ผมไม่แน่ใจว่า ใช่หรือป่าวน่ะครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามครับ  ชอบวัวธนูมากเลยครับ :114:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
แปดทิศลองวางตรงหัวไหล่ซิครับ ผมว่าสวยอยู่นะ  :002:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สวยครับ ผมชอบย้นต์เกาะเพชรครับ ที่อยู่ขวามือ
ไม่ใช่ ยันต์หัวใจโจรหรือครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

ด้วยความเคารพครับ ไม่ใช่ทั้งยันต์เกราะเพชรและหัวใจโจรครับ
แต่เป็นการเดินธาตุสี่ นะมะพะทะ สลับกันไขว้เป็นค่ายกลครับ
ถ้าเป็นเกราะเพชร จะลงด้วยอิติปิโส (บทสรรเสริญพระพุทธองค์)
เป็นแนวตั้งลงมา อ่านแยกได้เป็ฯส่วนๆ และไขว้กันสลับซับซ้อนกว่านี้ครับผม
ส่วนหัวใจโจรต้องลงด้วย กันหะเนหะ ไม่ใช่หัวใจธาตุสี่ นะมะพะทะครับผม
ผิดพลาดประการใด ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับผมก็มือใหม่ด้อยความรู้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นเรื่องที่น่ายินดีครับ คุณได้ความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วและหลวงพี่นัน เพียงเท่านี้ก็ไม่ต้องอธิบายอะไรกันมากครับ มีของดีๆอยู่กับตัวแล้วช่วยกันรักษาชื่อเสียงของวัดด้วยนะครับ  :016:

ออฟไลน์ ~<กัญชสโรชิน>~

• ปัญจมะ

ด้วยความเคารพครับ ไม่ใช่ทั้งยันต์เกราะเพชรและหัวใจโจรครับ
แต่เป็นการเดินธาตุสี่ นะมะพะทะ สลับกันไขว้เป็นค่ายกลครับ
ถ้าเป็นเกราะเพชร จะลงด้วยอิติปิโส (บทสรรเสริญพระพุทธองค์)
เป็นแนวตั้งลงมา อ่านแยกได้เป็ฯส่วนๆ และไขว้กันสลับซับซ้อนกว่านี้ครับผม
ส่วนหัวใจโจรต้องลงด้วย กันหะเนหะ ไม่ใช่หัวใจธาตุสี่ นะมะพะทะครับผม
ผิดพลาดประการใด ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับผมก็มือใหม่ด้อยความรู้

ตามนั้นเลยครับท่านก๊อต

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล

ขอบคุณครับที่ชี้แจ้ง
สงสัยผมจำมาผิดๆ ขออภัย  :075:

ปล. ผมขอตัวอย่างยันต์ทั้งเกาะเพชร กับหัวใจโจรด้วยก็ดีนะครับ เอาจะได้เจอคราวหน้าจะได้ไม่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 05:43:47 โดย SIC »

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สุดยอดแล้วครับแค่มียันต์หลวงพ่อเพียงยันต์เดียวก็คุ้มครองมากแล้วครับ :053:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยๆทั้วนั้นเลยครับ สวยมาก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ้างจาก: gottkung ที่ ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๕:๔๗:๒๖
อ้างจาก: SIC ที่ ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๑:๔๔:๕๕
อ้างจาก: ตั้ม/พรหมนิมิตร ที่ ๒๑ ก.ค. ๕๒, ๐๘:๕๙:๔๑

สงสัยผมจำมาผิดๆ ขออภัย 

ปล. ผมขอตัวอย่างยันต์ทั้งเกาะเพชร กับหัวใจโจรด้วยก็ดีนะครับ เอาจะได้เจอคราวหน้าจะได้ไม่ผิด

ตัวอย่าง ยันต์เกราะเพชร ครับ ส่วน ยันต์ หัวใจโจร เดี๋ยว จัดหามาให้ชม น่ะครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
อ้างจาก: gottkung ที่ ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๕:๔๗:๒๖
อ้างจาก: SIC ที่ ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๑:๔๔:๕๕
อ้างจาก: ตั้ม/พรหมนิมิตร ที่ ๒๑ ก.ค. ๕๒, ๐๘:๕๙:๔๑

สงสัยผมจำมาผิดๆ ขออภัย 

ตัวอย่าง ยันต์เกราะเพชร ครับ ส่วน ยันต์ หัวใจโจร เดี๋ยว จัดหามาให้ชม น่ะครับ

อ๋อครับ แสดงความไม่เข้าใจผิดครับ ผมเห็นเป็น เส้น ๆๆ หลาย ๆๆ เส้น ก็เข้าใจว่าเป็น เกาะเพชร ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เมือวันเสาร์ผมไปวัดมาอาจารย์หนวดเมตตาให้อักขระมาครับหลวงพ่อต้อยให้ผ้ายันต์รูปหลวงปู่เปิ่นเป็นแผ่นยางครับและตะกรุดข้อมือมาครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
:016:สวยงามครับ :015:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ที่สำนักอ.หนูเรียกยันต์นี้ว่ายันต์ฉัตรเพชรครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ tanakid09

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ได้รับเมตตาจากหลวงพี่นันและหลวงพี&
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 10:00:00 »
ท่านใดมีภาพเสือของหลวงพ่อที่สักทุกรุ่นลงให้ดูด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ และตอนนี้ได้จัดงานปีอยู่อีกหรือเปล่า จัดเมื่อไหร่ช่วยตอบด้วยครับ จากศิษย์คนหนึ่งของหลวงพ่อเปิ่น ไม่ได้ไปกราบหลวงพ่อนานแล้ว ส.จ.ธนกฤต  อ.จอมบึง(แต่ระลึกถึงหลวงพ่อเสมอ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 10:00:27 โดย tanakid09 »