ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาบูชา หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม  (อ่าน 13202 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นะโม 3จบ

พุทธัง เพชร คงฆัง ธัมมัง เพชรคงฆัง สังฆัง เพชรคงฆัง

พุทธัง มาเรโส ธัมมัง มาเรโส สังฆังมาเรโส

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ตอบ: คาถาบูชา หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 12:41:45 »
พี่ต้นเรานี่เยี่ยมจริงๆ ....ลุงต้อเอง

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: คาถาบูชา หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 09:21:04 »
ผมมีแหวนอยู่วงนึงครับๆ ฮุฮุ คาถาบูชาหาย

ขอบคุณมากครับพี่ต้น
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:21:31 »
ขอบคุณ ท่านต้นน้ำ น้ะครับ
ที่นำความรู้มาให้ชาวเวบซ์บางพระ
ไม่ต้องไปหาที่ใหนเลยเวบซ์บางพระเรามีครบ  :095: :095:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 12:03:04 »
ขอบคุณนะ........นะต้นน้ำ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ r_non

• **คนเคยดี**
  • ตติยะ
  • *น้องชายผม ศิทย์บางพระสายอิสาน*
    • อิสานสักยันต์ดอทคอม
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 11:42:00 »
ผมก็ใช้อาราธนาเหรียญท่านอยู่ครับ
**ชินะ ปัญชะระ ปะริตตัง มังรักขะตุ สัพพะทา**
{ขอพรพระคาถาชินบัญชรปริตร จงรักษาข้าพเจ้า ตลอดกาลทุกเมื่อ}http://www.e-sarnsakyan.com/webboard/index.php?board=5.0

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 11:06:09 »
ขอบคุณเพื่อนต้นมากครับ  สุดยอดเลยครับ หลวงพ่อคง เหนียวมากครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 พ.ย. 2552, 12:11:38 »
นะโม 3จบ

พุทธัง เพชร คงฆัง ธัมมัง เพชรคงฆัง สังฆัง เพชรคงฆัง

พุทธัง มาเรโส ธัมมัง มาเรโส สังฆังมาเรโส