ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน งานบูชาครูเข็มทอง ณ.วัดบางแวกประจำปี 52  (อ่าน 7349 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
    งานบูชาครูเข็มทอง หลวงปู่พิมพ์มาลัย โดยพระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ (พระอาจารย์หนุ่ม) และอาจารย์ประครอง ณ. วัดบางแวก ปีนี้ ตรงกับ แรม 10 ค่ำเดือน 9 ปีฉลู หรือ วันที่ 16 สิงหาคม 2552

เป็นครั้งแรกของผมครับ เป็นบุญเหลือเกินที่ได้มาร่วมพิธี จะได้ฝังเข็มไหมนี่คนเยอะมากๆเลยครับ
เอาพี่สาวเราวันนี้มาก่อนเราอีกนะนี่ อ่ะๆพาไปหน่อยไปไม่ถูกขอสักรูปนะพี่นะเดี๋ยวว่าไม่ได้มาฮิฮิ เอ้าเซสวีส

กราบนมัสการพระอาจารย์ญา กราบนมัสการหลวงพี่ตูน และ กราบนมัสการพระเก่งด้วยนะครับ รับนำมนต์จากพระอาจารย์ญา สดชื่น เฮงๆนะครับ

อาจารย์ประคองเริ่มฝังเข็มแล้วครับ

งานนี้พี่สาวเราฝัง ตะกรุด  3 อย่าง ทั้ง สาลิกา ตัวผู้ตัวเมีย เสน่ห์มอญอีก ว้าวๆๆๆ แรงไปไหมพี่ จะเอาอยู่ไหม.........หุหุ ทำมาน้ำคาซึมเปลี่ยนใจก็ไม่ทันแล้ว เจ็บ 3 ที แป๊บๆ ดูที่ตาอ้อนคนที่ฝังน่าดูอ้อนยังไงก็เจ็บครับพี่ๆๆๆๆๆๆๆ [/size]
มีต่ออีนะครับ
1/2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2552, 11:55:38 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

ไม่ต้องมองมาก ตั้งใจหน่อยน้องลีลาวดี

อ้าวพี่เราได้ผ้ายันต์แม่พิมพ์จากใครครับนี่มีลายมือหลวงพ่อด้วยบอกมาเลยนะ

ว้าว น่าจะครบทุกวัดเลยนะพี่นะ สุดยอดจริงๆ

ระหว่างรอฝั่งเข็ม อ่ะโพส นั้นนาฬิกาใหม่ยี่ห้ออะไรพี่สาว

ตาเราแล้ว เจ็บนิดๆนะครับ เราก็เป็นศิษย์ พระอาจารย์หนุ่ม และ อาจารย์ประคองแล้วสิครับงานนี้มาแล้วคุ้มจริงๆ
   ขอทำความเข้าใจก่อนนะครับ มีหลายครั้งที่พี่น้องชาวเว็บขอให้ผมไปถ่ายรูปนั้นรูปนี้ให้ ซึ่งยินดีมากๆและต้องบอกก่อน ว่าไม่ใช่มืออาชีพนะครับแค่ชอบเก็บภาพงานที่ไปร่วม ซึ่งมีหลายคนเข้าใจผิดว่าผมจะไปตามถ่ายรูปคนๆนั้น บอกได้เลยว่าผมจะถ่ายในสิ่งที่ควรถ่ายและคนที่ควรถ่าย ผมรู้ว่าอะไรควรไม่ควร สิทธิ์ของคนผมก็รู้ผมก็คน คนเราศักดิ์ศรีสร้างได้ แต่เกียรติเป็นสิ่งที่ผู้อื่นมอบให้ จงเก็บเกียรตินั้นไว้ให้เป็นเกียรติ อย่าให้กลายเป็นเกียจ เลยท่าน ไม่ต้องมาห้ามถ่ายรูปท่าน กันอีกนะครับ ไม่เข้าใจเลย คิดไปได้ไงว่าผมอยากไปถ่ายท่าน งงมากๆ บางทีการนำเสนอของผมอาจไม่เข้าตาบางท่านแต่ก็มีหลายท่านเข้าใจ นั้นผมก็พอใจเป็นอย่างมาก จุดประสงค์การนำเสนอของผมไม่ใช่แสดงว่า ผมได้ไปร่วมงาน ผมอยากถ่ายทอดบรรยากาศงานโดยร่วมเท่าที่จะทำได้ จึงขอแจ้งให้บางท่านเข้าใจด้วยเพราะมีหลายกลุ่มที่ผมได้คุยได้เจอตามงานต่างๆเข้าใจแล้วครับ
                                                                                                                                       ชลาพุชะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 08:36:51 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ
ส่วนพี่โชว เจ็บมั้ยครับโห ช่างกล้าจริงๆๆ :075:

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
พี่โชเจ็บมั้ยครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
บันทึกประสบการณ์ฝังกะตุดมอญ...ตะกรุดเสน่ห์มอญ สาริกา และเข็มทอง.. อ.ประคอง วัดบางแวก จรัญ 13....
ช่วง โชวขอแจมภาพกะชลาพุชะ....

(เด่วเครื่องแฮงค์จามีโมโห..  ขอโพสทีละช่วงนะ.. รักแล้วรอหน่อย.. เออ.. มะใช่รอโชวนะ)

เฮียผู้นี้.. ผ่านการเทรนนิ่ง สำหรับการโพสท่าถ่ายภาพ.. ช่างภาพขี้เหงาเลยเลิฟมากเป็นพิเศษ...

ให้หมุนตัวก็หมุน.. เอ้าหมุน....... คนเยอะดี.. ดูรองเท้าจิ พรึ่บ!...บบบบบบบบบบบบ

cho presley       

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล

ตาตู้พระเคลื่อนที่คนนี้ รู้สึกจะเห็นแทบทุกงานเลยนะแม้แต่ที่งานองค์พระและที่วัดหลวงปู่ทิม ไม่บอกว่าชอบแบบนี้นี่ วันหลังเวลาไปหาน้อง cho พี่จะได้ใส่สัก 300 องค์พอมั๊ยจ๊ะ ? แบบว่าเดินไปไหนด้วยกัน จะได้มีคนมอง มีคนมาขอถ่ายรูปเยอะ ๆ เท่ห์ดีออก !!!! :004: :004:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
" ขอทำความเข้าใจก่อนนะครับ มีหลายครั้งที่พี่น้องชาวเว็บขอให้ผมไปถ่ายรูปนั้นรูปนี้ให้ ซึ่งยินดีมากๆและต้องบอกก่อน ว่าไม่ใช่มืออาชีพนะครับแค่ชอบเก็บภาพงานที่ไปร่วม ซึ่งมีหลายคนเข้าใจผิดว่าผมจะไปตามถ่ายรูปคนๆนั้น บอกได้เลยว่าผมจะถ่ายในสิ่งที่ควรถ่ายและคนที่ควรถ่าย ผมรู้ว่าอะไรควรไม่ควร สิทธิ์ของคนผมก็รู้ผมก็คน คนเราศักดิ์ศรีสร้างได้ แต่เกียรติเป็นสิ่งที่ผู้อื่นมอบให้ จงเก็บเกียรตินั้นไว้ให้เป็นเกียรติ อย่าให้กลายเป็นเกียจ เลยท่าน ไม่ต้องมาห้ามถ่ายรูปท่าน กันอีกนะครับ ไม่เข้าใจเลย คิดไปได้ไงว่าผมอยากไปถ่ายท่าน งงมากๆ บางทีการนำเสนอของผมอาจไม่เข้าตาบางท่านแต่ก็มีหลายท่านเข้าใจ นั้นผมก็พอใจเป็นอย่างมาก จุดประสงค์การนำเสนอของผมไม่ใช่แสดงว่า ผมได้ไปร่วมงาน ผมอยากถ่ายทอดบรรยากาศงานโดยร่วมเท่าที่จะทำได้ จึงขอแจ้งให้บางท่านเข้าใจด้วยเพราะมีหลายกลุ่มที่ผมได้คุยได้เจอตามงานต่างๆเข้าใจแล้วครับ"

ฮั่นแน่... เขียนไปอย่างนั้น เดี๋ยวบางท่านไม่พอใจเกิดเฮี้ยนขึ้นมา เสกตุ๊กแกเข้าท้องศักดา ท้องโตเก้าเดือนหาพ่อเด็กไม่ได้ เดี๋ยวจะหาว่าสุวัจชัยไม่เตือนไม่ได้นะ ขนาดขุนพันธ์เมืองใต้ที่ว่าแน่ ยังไม่ได้แฮ่เท่าขุนพลเมืองนครปฐมเลยด้วยซ้ำนะสิบอกให้.... :006:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
แวะมาชมภาพค่ะ

เดินสายกันตลอดเลยนะค่ะ สองสาวหนึ่งหนุ่ม
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
turn around......... say cheese eeeeeeeeeeeee !

พี่โชวแน่ใจเรอะ.. ว่าจะไปฝังกะตุดมอญเนี่ย?... ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่หรอกไอ้น้องยากส์....แต่เด่วฝังนี่เสร็จ จะไปฝังกะพ่อญาต่อหน่ะ! (โหยขี้โม้มากมาย)

ส่วนกายทิพย์ หรือ ลีลาวดี.. ดอกไม้ประจำสำนัก (สำนักไรเด่วให้เจ้าตัวมาเฉลยดีก่า เพราะหล่อนไปแป๊ปเดียว.. ต้องรีบกลับไปทำงานต่อที่สำนัก.. ชิชะ!)
สามพี่น้องร่วมสาบาน..โชว ลีลา ชลาพุชะ... เหลืออย่างเดียวต้องกรีดเลือด..สาบาน! (ไม่เอาแทงกันนะ)

ถามว่าพี่โชเจ็บไหม... ขอบอกว่า มากกกกกกกกกกก........ แทงไม่เข้า โดนเข้าไปสองรอบ วันนี้แขนเขียวอื่อ..
แต่ในภาพ.. มันคือยุทธการสร้างภาพไงหละ... เด่วกลัวพี่ตี๋ derby rock ท่านเปลี่ยนใจ... แกทำท่าเหมือนจะคืนตั๋วคิว.. อ่ะ ล้อเล่ง!

อ่า... เดอบี้ร๊อคเกอร์ ร้อกเกอร์หนุ่มเจ้าของฉายา เดอบี้ร๊อก.. พาน้องสาวร่วมสาบานมาด้วย...
มะเป็นไรเด่วน้องโชวพาน้องสาวพี่เดอบี้... ไปเช่าตะกรุดปราบบบบบบบบบบ........... ชะอุ๋ย..

ชลาพุชะ... เจอกันตั้งแต่ตัวheไม่เขียวปี๋เท่านี้.. เขาเปลี่ยนไปมาก.. เข้มขลัง... เดินด้วยแล้วปวดหัว เวียนหัว.. มันอยู่เฉยๆ ไม่ได้ เดินไปเดินมา เวียนหัวจิงๆ

กายทิพย์ แต่ตอนนี้เธอเปลี่ยนเป็นลีลาแล้ว.. จะได้คู่กะชบาไง... ชบา-ลีลา... รักมากน้องสาวร่วมสาบานคนนี้!...
เห็นหน้าหวานๆ เช่นนี้... แต่เธอป้องป้องพี่สาวให้รอดจากเงื้อมือมัจจุราชมาแล้ว.. เก่งมาก!

พี่ครับไม่เห็นยากเลย.. แก้ทางด้วยการเอาเบี้ยแก้ให้ซ้อพกนะ.. เอ้ย..ชลา เห็นปะ จิ้งจก.. กะตุ๊กแก ข้างบนหงะ.. 

ดีใจนะ.. ไม่แทงกันแย้ว... เจ้าเณรน้อยเศร้าหลินเอ้ย....

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
กล่าวคำที่ "ไพเราะ เพราะพริ้ง"

และมิควรพลาดพิงบุคลที่ 3 หรือบุคลที่ 4

ถ้ามิใช้คนสนิทเพื่อลดปัญหาความขัดแย้ง

จะดีกว่าไหมครับท่าน    (ขุนพันธ์เมืองใต้ ขุนพลเมืองนครปฐม)

:026: :114: :114:

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

• นวมะ
เอาหละ.. เริ่มครอบกันได้แระ

อีกเศียรนี่เอาไปนู่น... หลวงพ่อญา!

ศิษย์พี่ศิษย์น้องวัดบางพระมากันล้นหลามจริงๆ.. เดินเฉี่ยวหัว ชนกันไปชนกันมา.. ล้วนได้รับเมตตาจากหลวงพ่อญา วัดบางพระ..
ใครใกล้ท่าน.. คุณโชวดีใจมากนอกจากท่านครอบเศียรให้นาน30วิแล้ว (โม้ไปงั้นแหละ) ได้พรมน้ำมนต์ตรงหัวดัง โป๊ะ! :113:
พ่อญา เจ๊โชวหงะ ศิษย์จัตตวา .. ยอมพ่อญาไปเยย... 555!

ผู้ชายคนนี้.. ยังน่ารักเหมือนเดิม.. รอยยิ้มของเขา เราไม่เคยมีใครปฎิเสธความเป็นมิตรเลย.. เอ...  :009:

ครอบเสร็จ.. ก็เริ่มลุยการฝังตะกรุดมอญเลย...พี่โชวโดนแทงสองรอบเหตุเพราะกล้ามเนื้อเยอะ.. มังเลยแทงไม่เข้า...ผลอาจจะเกิดจากการเล่นเวจหนักสมัยเด็กๆ

ฮ่า ฮ่า.... การรอคอยนั้น สุดแสนทรมาน..

พ่อต้องการฝังเข็มทอง.. พวกเราก็เต็มใจ..มาด้วยจ๊ะพ่อจ๋า.......คร่อกกกกกกกก........

ตะกรุดนี้ไง.. บูชาเพียงร้อยเดียว..ก็เปรี้ยวได้.. ตะกรุดเสน่ห์มอญ แขวนที่เอวหละ.. (แม้จะไร้เอว)

พระพักต์ยิ้ม... พี่หนุ่ม เด็กแนวให้มาหงะ... พี่ทั่นก็ให้เฉยๆ หละ.. เห็นหน้าตาคงดูน่าสงสารหน่ะ..! อย่างไรก็ดี แท้งกิ้วย่ะ! เอาหลวงพ่อเปิ่นปี 19 ด้วยได้ปะ คิดในใจ!

ลาก่อนวัดบางแวก.. กับประสบการณ์ดีๆ ที่มิเคยลืมเลือน.. รายการบันทึกลึกลับ ของค่ายกันตนา.. คงจะนำเสนอเรื่องนี้แบบเต็มรูปแบบหละ.. ไปติดตามกันเอาเอง..

บะบาย.......... โชว.. ชิชะ!  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 07:04:00 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในงานค่ะ
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ มัชฌิมา

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ผมก็ไปมากว่าจะได้ฝ้ง ล่วงเลยไปสามทุ่มกว่า แต่มิเป็นไรสู้อยู่แล้ว ปีหน้าพบกันใหม่ครับ พี่น้อง  :015:
[shake]ไม่มีความสุขใดเท่าการชนะใจตัวเอง[/shake][/glow]

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณภาพบรรยากาศครับ สวยงามทุกภาพเลยครับ

ออฟไลน์ บอส ดินเเดง

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีเข็มทองพ่อประคอง คะนองฤทธิ์
    • www.monnut.com
ขอบคุณภาพสวยๆงาม ๆ ครับ

งานนี้พี่น้องบ้านเรา ได้ของดีชนิดที่ว่าเพียบ เลย

เอ่อ......พี่ชบาคับ อย่าลืมเอาขนมเปี๊ยะ ๑ชิ้น  บุหรี่ ๑มวน น้ำเปล่า จุดธู)บอกกล่าว ปู่วร ก้อนใบ ด้วยนะครับ

เมื่อพี่ทำตามผมเเล้วเวลาใช้ภาวนา อะระหัง  ด้วยนะจร๊ะ 

เเล้วรอชมผลงาน   บอกได้คำเดียวว่า  "  ของพ่อประคองเค้าดีจริง ๆๆ "
"วันทิตวาอสูรเทพานัง มหันตพลังอันตรายัง วินาสสันตุ "         
                   โอมพระเเลงเป็นเเสงพระลักษณ์ พระฤๅษีจับปากกาพระลักษณ์จับหน้า จับตาสวาหะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ผมอยู่ร่วมงานตั้งแต่เช้าจนเสร็จพิธี...หันไปนู่นก็พี่..หันไปนี่ก็น้อง(ชาวเว็บบางพระ)ซ้ายมือก็ผู้การเสือขวามือก็หลวงพี่ญา..เอ..นี่มางานวัดบางแวกหรือวัดบางพระกันแน่เนี่ย...อิอิ :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• นวมะ

อ้าวพี่เราได้ผ้ายันต์แม่พิมพ์จากใครครับนี่มีลายมือหลวงพ่อด้วยบอกมาเลยนะ

เจอพี่ rescuse ค่ะ... พี่ท่านเมตตามาก พวกเราก็ดีใจหน่ะสิ! รูปพี่ท่านถ่ายแล้วเบลอเลยมะได้เอามาลง

ว้าว น่าจะครบทุกวัดเลยนะพี่นะ สุดยอดจริงๆ

เออนะ.. ใครๆ เขาก็มากันเยอะแยะ! แซวกันเองแล้วเรา!

ระหว่างรอฝั่งเข็ม อ่ะโพส นั้นนาฬิกาใหม่ยี่ห้ออะไรพี่สาว

ลังเง่แล้วใหม่ที่ไหนหละ.. 15; อายเขาหน่ะ.. หน้าตาไม่เข้ากะนาฬิกา.. very big boy size! แต่ชอบมากกกกกกกกกกกก..

แหมถ่ายรูปสนุกสนานใหญ่นะ..คล้องกล้องออกเดิน แหมเป็นเรื่องทุกที... (อันหลังพี่โชวต่อเองจิ ว่าจะทำสกู๊ปแข่งซะหน่อย.. คล้องกล้องตีกลอง.. หรือขี่จักรยานดีจะได้ไม่เมื่อย!) 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

ข้างๆเนี่ยเมื่อราวๆ17ปีก่อนเป็นน้องครับ แล้วเธอก็เลื่อนฐานะจากน้องมาเป็นแฟน ไม่กี่ปีถัดมาจากแฟนก็เลื่อนเป็นภรรยา แล้ววันนี้เธอก็เลื่อนฐานะจากภรรยาเป็น...(เพื่อนๆคิดเอาเองน่ะครับว่าเลื่อนเป็นอะไรครับ อิอิอิ)ปล.ตอนแรกเดินผ่านที่เค้าให้เช่าตะกรุดเสน่ห์มอญเค้าบอกว่าใช้แล้วเมียจะหลง ผมเลยเดินผ่าน เพราะปัจจุบันก็หลงอยู่แล้ว อิอิอิ แต่ตอนหลังต้นน้ำมากระซิบว่าเป็นตะกรุดปราบเมีย ผมเลยรีบไปเช่าเลยครับ555

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯพี่โชว และ พี่ชลาพุชะมากครับ

พี่คนนั้น กะไปทำสงครามเลยนะเนี่ย  :003:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ด้วยครับและภาพสวยๆครับ :016: :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบคุณภาพบรรยากาศงามๆ นางแบบสวยๆ นายแบบ หล่อๆทั้งหลายที่ไปทำบุญที่วัดบางแวก อ้าว!แล้วไปเช่าวัตถุมงคลที่วัดนก หรือเปล่าล่ะ คิดว่าคงจะไม่พลาดนะ   ได้ของดีกันทั่วหน้าซินะ..............................ลุงต้อ..........................

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ง่า ไปงานที่วัดได้บุญ  แต่  ผมก้เสียรองเท้าไปคราบบบ :070:ใครเอาของผมไปๆๆๆ ผมเพิ่งเห็นในรูป  ตอนที่ลงรูปถ่ายด้านหน้า รองเท้าก็ไม่มีแย้ววอ่า

• นวมะ
ขอบคุณภาพสวยๆงาม ๆ ครับ
งานนี้พี่น้องบ้านเรา ได้ของดีชนิดที่ว่าเพียบ เลย

เอ่อ......พี่ชบาคับ อย่าลืมเอาขนมเปี๊ยะ ๑ ชิ้น  บุหรี่ ๑มวน น้ำเปล่า จุดธู)บอกกล่าว ปู่วร ก้อนใบ ด้วยนะครับ
เมื่อพี่ทำตามผมเเล้วเวลาใช้ภาวนา อะระหัง  ด้วยนะจร๊ะ 
เเล้วรอชมผลงาน   บอกได้คำเดียวว่า  "  ของพ่อประคองเค้าดีจริง ๆๆ "

ค่ะ ค่ะ รับทราบ ทราบแล้วเปลี่ยน...ครืด ครืด... ตอนนี้แขนเป็นเขียวๆ ม่วงๆ ใกล้จะเหลืองแย้วอ่ะค่ะ..โอ้ย โอ้ย..