ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพในอดีต พระอาจารย์วัดบางพระ  (อ่าน 5674 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ภาพจากหนังสือพระครับ ประมาณปีพ.ศ. ๒๕๓๗  ก็ประมาณ ๑๕ ปี มาแล้วครับ 

คิดว่าศิษย์พี่น้องวัดบางพระทุกท่าน คงจะจำพระอาจารย์ได้แน่นอนครับ

พระอาจารย์รูปด้านซ้ายคือ ท่านใดหรือครับ  ส่วนพระอาจารย์รูปขวาคิดว่า คือ พระอาจารย์ญาครับ

ความตั้งใจที่จะมอบของดีให้กับศิษย์เต็มเปี่ยมครับ

เห็นเพียงด้านหลังคงจำกันได้ดี นะครับ

ข่าวที่โด่งดัง รอดมาได้เพราะบารมีหลวงปู่ ครับ

ขอบคุณที่รับชมและแสดงความคิดเห็นครับ
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
ตอบ: ภาพในอดีต พระอาจารย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 08:25:40 »
โอ้โฮ!สุดยอดขอบคุณนะครับ เห็นความเมตตาของพระอาจารย์แล้วเหนื่อยแทนพระอาจารย์ครับ ดีใจครับที่เป็นศิษย์วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ภาพในอดีต พระอาจารย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 08:27:24 »
ขอบคุณพี่อชิตะมากครับ เป็นภาพที่หาดูได้ยากครับ.. :016:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 08:42:30 »
ขอบคุณค่ะสำหรับภาพบรรยากาศในการสักยันต์หาดูได้ยากจริงจริงค่ะ...................... :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 08:43:36 »
สุดยอดครับภาพเก่าหายากครับขอบคุณที่เอามาให้ชมกันครับ(กราบพระอาจารย์ด้วยครับ) :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 08:58:35 »
กราบนมัสการย์พระอาจารย์ครับ ขอบคุณพี่เมฆครับ รูปเก่าหายากมีคุณค่าทางจิตใจ ปี2537 ผมเพิ่งจะ ป.2 เอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 09:05:27 »
ขอบคุณพี่อชิตะที่นำภาพมาให้ชมกันนะครับ หาดูยากครับ

แหมพี่คนนั้นโดนยิงเข้าปากพอดี รอดมาได้ครูบาอาจารย์คุ้มครองจริงๆ สาธุ ครับผม ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 09:22:36 »
ขอบคุณท่านอชิตะมากครับที่นำภาพเก่าๆมาให้ได้ชมกัน...

...กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 09:41:00 »
ขอบคุณอชิน่ะครับ ที่นำรูปที่หาดูได้ยากมาให้ชมกันน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 09:52:55 »
ขอบคุณ สำหรับภาพข่าวในอดีต ครับยอดเยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 12:42:14 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 07:20:14 »
ขอบคุณคับที่นำภาพเก่าๆมาให้ชม ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 08:09:22 »
ปาฏิหาริย์รอยสักและพระผงของขวัญรุ่นอาเสี่ย

เคยได้แต่อ่านเรื่องราวที่บันทึกเล่าต่อๆกันมา วันนี้มีโอกาสได้เห็นตัวจริงเสียจริง

ขอบคุณท่านอชิตะมากครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 08:15:41 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปครับ...

ขอบคุณท่าน"อชิตะ"สำหรับภาพประทับใจครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 09:31:36 »
ขอบคุณภาพเก่าที่ผมเองยังไม่เคยเห็น พระอาจารย์แต่ละองค์ สมัยหนุ่มๆหล่อๆทุกองค์เลย   31;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 10:42:34 »
บารมีหลวงปู่แท้ๆ

ผมภูมิใจมากได้เป็นศิษย์วัดบางพระ

คงเป็นบุญวาสนาที่มีต่อกันในอดีตชาติ

จึงได้กลับมาเป็นศิษย์อีกครั้งครับ  ....อิอิ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 11:01:01 »
ขอขอบคุณท่านอชิตะมากๆครับ..... :090: :114: :090:.............

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 11:16:34 »
สวัสดีครับ

ขอบคุณครับที่ หา รูปภาพเก่า ๆ มาให้ชมกันครับ

เรื่องเหลือเชื่อเลยครับ ที่โดนยิงที่ปาก กระสุนไม่ทะลุ

สักเสือมหาอำนาจ ซะด้วยครับ ยอดเยี่ยมครับ ตอนนี้

พี่เค้าควแก่ มาก ๆๆ ...

.....

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 01:22:52 »
[ขอบคุณท่านอชิตะมากครับที่นำภาพเก่าๆมาให้ได้ชมกัน...color=#ff58ff][/color]
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 09:53:04 »
ขอบคุณสำหรับภาพเก่า  ปี  37  ผมยังเรียนปวช.ปี1  เทคนิคนครปฐมอยู่เลย 

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 12:06:05 »
แจ่มมากครับ อยากดูภาพเก่านานแล้วแต่หาไม่ได้ซักที (ขอบคุณมากเลยนะครับ) :015:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 03:30:08 »
พระอาจารย์รูปด้านซ้ายคือ หลวงพี่ญา ลำปางครับ
ท่านอยู่ที่ลำปาง จะมาที่วัดบางพระ ช่วงวันไหว้ครู
ท่านใจดีมากๆเลยครับ  :054:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 03:38:13 »
ข่าวนี้เพิ่งเคยทราบเดี๋ยวนี้เอง ดีครับสำหรับรูปภาพ
สุดยอดจริงๆครับของจริงแน่นอนโดนที่ทวารแต่ไม่เป็นอะไรเลย
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 05:16:06 »
สุดยอดเลย :016:ครับท่าน

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 01:21:40 »
ขอบคุณอชิตะที่นำภาพมาให้ชมกันนะครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 12:24:45 »
ขอบคุณพี่เมฆที่นำภาพเก่าๆที่หาชมได้ยากมาแบ่งปันให้รับชมกันนะครับ
เห็นแล้วคิดถึงพระอาจารย์ทุกรูปเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 12:41:37 »
ขอบคุณท่านอชิมากๆเลยค่ะ ที่นำรูปเก่าหาดูยากมาให้เราชาวเว๊บบางพระได้ชม :015:
กันเป็นบุญตา เก่าขนาดนี้ยังสถาพดีอยู่เลย ขอบคุณนะคะ  :054:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 02:09:58 »
พระอาจารย์รูปด้านซ้ายคือ หลวงพี่ญา ลำปางครับ
ท่านอยู่ที่ลำปาง จะมาที่วัดบางพระ ช่วงวันไหว้ครู
ท่านใจดีมากๆเลยครับ  :054:

ขอบคุณมากครับ ผมก็กำลังดูๆอยู่ ว่าคล้ายๆหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว แต่ไม่แน่ใจ  :054:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ aoon.23-

• จตุตถะ
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 02:55:04 »
อยากเห็นภาพเก่าอีกครับ  สวยมากเลยครับ................ :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 04:44:51 »
ขอบคุณมากเลยครับ หาดูได้ยากครับ ภาพแบบนี้ :016:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 06:06:23 »
หนังสือเล่มนี้ ผมเคยเห็นมาแล้วครับ เมื่อหลายปีก่อน และเป็นแรงบันดาลใจอยากเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อให้ได้ และก็ภูมิใจถึงทุกวันนี้ครับ :015:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 09:57:14 »
ขอบคุณครับผม

ภาพเก่าได้ใจจริงครับ
ปี 2537 นี้ผมเพิ่ง 9 ขวบเอง

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 06 ก.ย. 2552, 08:05:24 »
ศรัทธาที่ลูกศิษย์นับแต่อดีต..ถึงปัจจุบัน
ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระครับ :054:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 11:21:45 »
ถาพเก่าจัง
ขอบคุนครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 02:17:26 »
ขอบคุณครับ.... :054:

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 06:25:32 »
ป๊าด ๆๆ สมัยก่อนคนรอสักเยอะมาก (ใช่รึปล่าวไม่แน่ใจแฮะ)

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 09:05:38 »
ซ้ายมือคือพระอาจาร์ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปาง ครับ ขอบคุณสำหรับเก่า สวยงามมากครับ :054:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 10:04:34 »
หลวงพ่อเปิ่น ศักดิ์สิทธิ์ครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:54:20 »
ภาพเก่าหาชมได้ยากมากครับ

พระอาจารย์แต่ละท่านได้เมตตาให้ศิษอย่างเปี่ยมล้น

สุดยอดๆๆจริงๆครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน