ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ ปิดตา หลวงพ่อแช่ม กับ หลวงปู่ทวด  (อ่าน 2334 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akanishi

• จตุตถะ
แท้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
หลวงปู่ทวดน่าจะเป็นหลวงปู่ดู่สร้าง ส่วนตัวดูแท้ทั้งคู่ครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2552, 03:05:50 โดย tuxky »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
หลวงปู่ดู่วัดสะแก..ท่านสร้างหลวงปู่ทวดถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้ชื่อรุ่นเปิดโลกครับ...โดยส่วนตัวเห็นว่าเก๊ครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กระบี่อยู่ที่ใจ ถ้าใจท่านศรัทธา ก็ใส่ได้ครับ

ศรัทธาเกิด ปาฏิหาริย์เกิดครับ  13;

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่ดู่วัดสะแก..ท่านสร้างหลวงปู่ทวดถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้ชื่อรุ่นเปิดโลกครับ...โดยส่วนตัวเห็นว่าเก๊ครับ... :058:

สำหรับหลวงปู่ทวดไม่ใช่รุ่นเปิดโลกครับ แค่พิมพ์เหมือนเฉยๆ เพราะพระหลวงปู่ดู่จะมีบางส่วนนำเหรียญเปิดโลกมาถอดแบบเพื่อทำแม่พิมพ์ ทั้งพระปิดตาและหลวงปู่ทวดน่ะจะเป็นสายหลวงปู่ดู่ครับ ไม่ทราบที่มาได้มาอย่างไรครับ

• จตุตถะ
พอดีมีคนปล่อยอ่ะครับ  :002:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ถ้าเป็นผมนะครับ คิดว่าไม่น่าสนใจครับผม  :002:

• จตุตถะ
แต่ ปิดตา หลวงพ่อแช่ม ดีใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยทั้งคู่ครับ เป็นกําลังใจให้ครับ :050: