ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ...  (อ่าน 1931 ครั้ง)

ตี๋ใหญ่

• บุคคลทั่วไป
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ...
« เมื่อ: 10 ม.ค. 2550, 11:21:16 »
อ่อ... ผมอยากทราบ สายรถเมล์ จาก หมอชิต มาบางพระ อ่ะคับ พอดีผมอยู่ต่างจว.

มีความศรัทธาต่อหลวงพ่อท่านเป็นอย่างมาก คือผมอยู่ทาง ภาคอีสาณน่ะคับ ? อยู่ บุรีรัมย์ ครับ ขอเส้นทางมาโดยละเอียดเลยนะครับ ขอบคุณครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัว แด่ ?ศิษย์หลวงพ่อทุกคนนะครับ ?:075: :075: :075: ?:054: :054: :054:
[/color]

konan

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ม.ค. 2550, 06:17:36 »
มีรถตู้ขึ้นที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามานครชัยศรี
แล้วต่อรถจากนครชัยศรี(ท่านา)มาวัดบางพระ :034:

ออฟไลน์ บีจ้า

• ปัญจมะ
  • เคารพอาจานทุกท่าน
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
ตอบ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ม.ค. 2550, 11:18:07 »
 :017:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ม.ค. 2550, 01:38:26 »
ขึ้น ปอ 170 ไปลงที่สายใต้ ใหม่ คราบ..................แล้วจากนั้นก็ขึ้นรถ นครปฐม ไปลงที่แยกท่าน่า บอกเด็กรถ ลง แยกท่าน่า.....แล้วไปรอรถสีส้ม ที่เข้าไป วัดบางพระ อีกด้านหนึ่ง ของ ทางแยก ท่าน่าคราบ................ถึงแน่นอน
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ม.ค. 2550, 04:28:12 »
ขึ้น ปอ 170 ไปลงที่สายใต้ ใหม่ คราบ..................แล้วจากนั้นก็ขึ้นรถ นครปฐม ไปลงที่แยกท่าน่า บอกเด็กรถ ลง แยกท่าน่า.....แล้วไปรอรถสีส้ม ที่เข้าไป วัดบางพระ อีกด้านหนึ่ง ของ ทางแยก ท่าน่าคราบ................ถึงแน่นอน
ถูกต้องแล้วค๊าบบบบบบบบบบบ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ม.ค. 2550, 05:48:11 »
 :092: :092:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ