ผู้เขียน หัวข้อ: "ไก่"สมาชิกใหม่กับยันต์  (อ่าน 5089 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaiedu

• ความรู้...คือดวงประทีป
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - kaiedu@hotmail.com
    • ชมรมไอทีเทรนนิ่ง สอนคอมพิวเตอร์
    • อีเมล
"ไก่"สมาชิกใหม่กับยันต์
« เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 01:40:48 »
สวัสดีครับ ผมชื่อ "ไก่" เริ่มไปที่วัดบางพระเมื่อประมาณ 6 เดือนที่แล้วครับ ตอนแรกก็คิดว่าจะไปไหว้พระอย่างเดียว พอไหว้หลวงปู่เสร็จ ก็ไปนั่งดูเค้าสักยันต์ ดูไปดูมาเกิดความศรัทธาในการสักยันต์ของหลวงพี่ เลยไปซื้อดอกไม้ใส่พาน แล้วนั่งรอคิว แบบกล้าๆ กลัวๆ สรุปวันนั้นก็ได้ 9 ยอด จากหลวงพี่นันกลับมาบ้านครับ ตอนสัก 9 ยอดครั้งแรกเจ็บมากๆ เหงื่อแตกเลยครับ แต่ก็รู้สึกดีมากๆ พอกลับมาบ้าน ก็คิดว่าอยากได้ 29 ยอด อาทิตย์ถัดมาก็ไปอีกครับ หลวงพี่นันก็เมตตาให้ 29 ยอดมาครับ คราวนี้รู้สึกเจ็บน้อยลง หลังจากได้ 29 ยอด ก็คิดว่า ผมจะไปที่วัดบางพระ อาทิตย์ละ 1 วัน แล้วแต่สะดวก ส่วนใหญ่จะไปวันจันทร์ หรือ วันเสาร์
- ครั้งที่ 3 ได้ยันต์ที่มี 5 ยอด อยู่ด้านล่าง 9 ยอด (ผมไม่ทราบว่าชื่อยันต์อะไร รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ)
- ครั้งที่ 4 ได้ยันต์ สาริกา จาก หลวงพี่นัน
- ครั้งที่ 5 ได้ยันต์แปดทิศ จาก หลวงพี่นัน
- ครั้งที่ 6 ได้ยันต์งบน้ำอ้อย จาก หลวงพี่นัน
- ครั้งที่ 7 ได้ยันต์พ่อแก่ฤาษี และ หัวเสือ จาก หลวงพี่ญา
- ครั้งที่ 8 ได้ยันต์เสือตีนโต จาก หลวงพี่ตูน (หลวงพี่ท่านลงเข็มหนักมากๆ ขอบอก...)
- ครั้งที่ 9 ได้ยันต์ที่อยู่ด้านขวาของ ฤาษี จาก หลวงพี่นัน(ผมไม่ทราบชื่อยันต์อะไร รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ)
- ครั้งที่ 10 ได้ยันต์ที่อยู่ด้านขวาของ หัวเสือ จาก หลวงพี่นัน(ผมไม่ทราบชื่อยันต์อะไร รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ)
- ครั้งที่ 11 ได้ยันต์เสือคู่ จากอาจารย์อู๊ด กุฏิ พระมหาสมชายครับ
- ครั้งที่ 12 ได้ยันต์เสือพิมพ์เล็ก (ที่อยู่ด้านซ้ายของหัวเสือครับ) จากหลวงพี่ต้อย
- ครั้งที่ 13 ได้ยันต์หมูทองแดง จาก หลวงพี่นัน
- ครั้งที่ 14 ได้ยันต์บัวแก้ว จากหลวงพี่นัน
- ครั้งที่ 15 ได้ยันต์หนุมานแปดกรแผลงฤทธิ์พิมพ์ใหญ่ จาก อาจารย์อู๊ด (ยันต์นี้สักนานมาก..เริ่มสักตั้งแต่ 10 โมงเสร็จประมาณบ่ายโมงครับ แต่ อาจาย์อู๊ด แทงไม่ค่อยเจ็บครับ ลายสักสวยครับ)
"ผมรู้สึกชอบและมีความศรัทธาในทุกๆ ยันต์ ที่อยู่บนตัวผม"
"ยันต์ที่อยากได้อีกก็น่าจะเป็นยันต์เสือดั้นเมฆ จะไปเร็วๆ นี้ครับ"
"ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ ด้วยความเคารพ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2552, 01:47:46 โดย kaiedu »
"ทางทุกย่าน...หย่อมหญ้า...ที่ย่างเหยียบ
ใช่ปูพรม...ราบเรียบ....ให้เหยียบย่ำ
ล้วนหินคม...หนามแข็ง...คอยแทงตำ
ทั้งผงฝุ่น...หมุนคล้ำ...กระหน่ำวน"

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - kaiedu@hotmail.com
    • ชมรมไอทีเทรนนิ่ง สอนคอมพิวเตอร์
    • อีเมล
ตอบ: "ไก่"สมาชิกใหม่กับยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 01:55:41 »
รูปด้านหลังผมครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 02:19:51 »
รูปไม่ขึ้นครับ
ลองเสิรช์หาวิธีการลงรูปจากแถบค้นหา ดูนะครับ
มีขั้นตอนที่ค่อนข้างละเอียดและชัดเจนบอกไว้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 02:47:46 »
ขอบคุณมากๆ ครับ
ใส่รูปอีกครั้งครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 03:01:29 »
เสือตีนโต หลวงพี่ตูน ครับ

เสือคู่ อาจารย์อู๊ด ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2552, 03:15:02 โดย kaiedu »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 03:27:19 »
สักไปเรื่อยๆนะครับ...ให้เป็นหน้าเสือ...จะออกมางดงามดีแท้... :053:... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 04:39:46 »
ขอบคุณครับผม...คิดว่าจะสักไปเรื่อยๆ ครับ เวลาไปวัดบางพระ เจอเพื่อนๆ และได้พูดคุยกัน ได้ไปกราบหลวงปู่ กราบหลวงพี่ มีความสุขมากๆ ครับ
หนุมานแปดกรแผลงฤทธิ์พิมพ์ใหญ่ อาจารย์อู๊ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2552, 04:44:46 โดย kaiedu »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 06:08:31 »
ผมว่าวันไหว้ครูจะได้เจอกันนะครับ แต่ว่าอาจจะเจอกันที่บางพระก็ได้ :114:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 06:59:38 »
 :016: :015:
อย่าลืมไปไหว้ครูด้วยนะครับ
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 07:01:15 »
:002:ยินดีด้วยครับ..ไกล้เต็มหลังแล้ว :015:ผมก็ชื่อไก่เหมือนกันครับ :095:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 10:33:35 »
ขอบคุณครับผม...คิดว่าจะสักไปเรื่อยๆ ครับ เวลาไปวัดบางพระ เจอเพื่อนๆ และได้พูดคุยกัน ได้ไปกราบหลวงปู่ กราบหลวงพี่ มีความสุขมากๆ ครับ
หนุมานแปดกรแผลงฤทธิ์พิมพ์ใหญ่ อาจารย์อู๊ด

รบกวนถามทีนะครับ  อาจารย์อู๊ด ท่านอยู่กุฏิไหนเลอครับ แล้วค่าครู 25 เลอป่าวครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พ.ย. 2552, 09:24:12 »
สุดยอดเลยครับพี่

ผมช่วงนี้มีโอกาสไป ปีละ1ครั้งเอง

เรียนไกลหน่อยครับ

อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆจัง
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พ.ย. 2552, 07:23:18 »
ขอบคุณที่ถ่ายมาให้ชมกันนะครับ
บารมีหลวงปู่เปิ่นท่านรักษาคุ้มครองนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 03:10:54 »
ขออภัยครับ ตอบช้าไปหน่อย เพราะเน็ตเสียเข้าไม่ได้ครับ ขอบคุณสำหรับคำทักทายของทุกๆ ท่านน่ะครับ
อาจารย์อู๊ด อยู่กุฏิพระมหาสมชายครับ ค่าครูก็แล้วแต่รูปยันต์ครับ ว่างๆ ลองไปดูน่ะครับ
สุดท้ายนี้ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทุกๆ ท่านน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2552, 03:13:07 โดย kaiedu »

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 08:34:47 »
ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกบางพระอีกคนค่ะ คุณไก่ กุ๊กๆ   :017:
สักได้สวยดีค่ะ ชอบหนุมานมากๆๆเลยค่ะ เเจ่มๆๆทั้งนั้น สุดยอด :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 08:35:22 โดย swat@pvc »

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 10:48:49 »
 :001:ขอบคุณครับ ผมยินดีที่ได้รู้จัก ทุกๆ ท่านเช่นเดียวกันครับ "เราชอบและศรัทธาในสิ่งเดียวกัน":001:

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 01:20:14 »
สวัสดีครับพี่ไก่ผมเองที่ดึงหนังให้พี่ตอนสัก บัวแก้ว กับหลวงพี่นันอะครับ จำได้ป่าว ว่างๆๆไว้เจอกันครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 01:24:32 »
 :002: :002:

เจอหลังแบบนี้แวะทักทายกันได้นะครับ ผมชื่อ จิ๊บ เชียงใหม่  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 01:36:27 โดย nirutjif »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 06:37:24 »
ขอบคุณที่นำ หลังมาให้ชมครับ :016: :015:

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 07:18:02 »
ดีครับพี่ไก่ ผม พีพี ครับ คนพะเยาก็ชอบแนวนี้เหมือนกัน ผมกะว่าจะไปสักวัดบางพระเหมือนกันแต่ไม่รู้จะสักได๊ไม๊ลองๆดูให้หน่อยครับ
ส่วนของผมก็มี
9ยอด 20ยอด ราหูอมจันทร์ ยันตัวนะ กระทู้ 7 แบก 8ทิศ
ยังไงๆก็ส่งข้อความมาทีนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 07:21:06 โดย Alowhaaa »
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 09:48:05 »
** :017:จำได้ซิครับ ตอนที่สักบัวแก้วกับหลวงพี่นัน กราบขอบพระคุณอีกครั้งน่ะครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปวันบางพระประมาณ 2 อาทิตย์ครับ เพราะไม่ค่อยสบาย แต่ตอนนี้ดีขึนแล้วครับ ก็กะว่าอาทิตย์หน้าคงจะได้เข้าไป อาจจะได้เจอกันน่ะครับ
***  :001:ยินดีที่ได้รู้จัก "จิ๊บเชียงใหม่" หลังสวยแจ่มดีครับ เข้มขลังดี ถ้ามีเวลารบกวนบอกหน่อยได้มั้ย ว่าท่านได้รับยันต์ต่างๆ จากพระอาจารย์ท่านใดบ้าง ชอบยันต์หนุมานมากๆ  ขอบคุณอีกครั้งครับ
***  :027:ยินดีที่ได้รู้จัก "พีพีคนพะเยา" ชอบยันต์ของท่านมาก แปลกและสวยไม่เหมือนใคร รบกวนถามหน่อยครับว่า ยันต์ 20 ยอด ใช่ยันต์ขอมเชียงหรือเปล่าครับ สักจากที่ไหนมาเหรอครับ ส่วนที่หลังยังมีที่ว่างอีก ลองสักหนุมาน 8 กร พิมพ์ใหญ่เหมือนผมไว้ตรงกลางหลัง และเสือคู่ซ้าย-ขวา ลงตัวพอดีครับ แต่รวมๆ แล้วทุกยันต์ดีหมด อยู่ที่ใจและความศรัทธาของเราใช่มั้ยครับ ยังไงลองหาเวลาและโอกาสมาที่วัดบางพระน่ะครับ เคยรู้จักน้องคนหนึ่ง ปั่นจักรยานมากจากภาคใต้ โดยนำขึ้นรถไฟมา มากับเพื่อน 3 คน เพื่อมาสักยันต์ที่วัดบางพระ แล้วก็อยู่ที่วัดบางพระ 3 วัน นอนที่กุฏิหลวงพี่ คืออยู่ 3 วันนี่สักตลอดเลย คือมาไกล ก็ต้องให้คุ้มหน่อยครับ ถ้ามีโอกาสเราคงได้เจอกันครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 10:32:12 »
 :002:หนุมานหัวนี้ ของหลวงพี่ นัน ครับ กราบนมัสการด้วยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 06:54:06 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับผม
ผมชื่อเบิ้มนะครับ

ช่วงนี้ก็ไปวันเสาร์ วันอาทิตย์ คงอาจจะได้เจอกัน
แต่ผมไปวัด เดือนหนึ่ง 1-2 ครั้ง ได้ แต่ใจก็อยากไปทุกอาทิตย์เหมือนกัน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 09:49:44 »
ยินดีที่ได้รู้จักคุณเบิ้มครับ ถ้าเจอกันที่วัดก็ทักทายกันบ้างน่ะครับ เพราะบางทีผมก็ไปวันเสาร์ แต่วันอาทิตย์ ไม่ไปครับ เพราะคนเยอะมากๆ เคยไปครั้งแรกรอนานมากๆ แต่ก็ดีครับดูเค้าสักกัน ดุปฏิกริยาของแต่ละคน ก็เพลินดีครับ แต่เวลาที่อยู่ที่วัดบางพระหมดเร็วมากครับ แป๊ปเดียวก็เย็นแล้ว ต้องรีบกลับ ไม่งั้นเดี๋ยวเดือนร้อน กลับรำบาก เพราะไม่มีรถส่วนตัว ต้องใช้รถส่วนรวมครับ

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 02:29:43 »
สวยครับ...ผมก้อไปสักที่วัดบางพระครั้งแรกเลยครับได้ยันต์ครูมาครับ  เก้ายอดกับงบน้ำอ้อยครับที่กุฎิพระมหาสมชาย(แต่ไม่รู้ชื่ออาจารย์ครับ)