ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมอวยพร ในวันครบรอบวันเกิด หลวงพ่อเก่ง(สิบทัศน์) วัดบางพระ  (อ่าน 46944 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พรุ่งนี้ วันอังคาร ที่ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2552

เป็นวันครอบรอบวันเกิดหลวงพี่เก่ง

ข้าพเจ้า ขอกราบมนัสการ ขอให้หลวงพี่มีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะครับ

คิดสิ่งใดสมดั่งตั้งใจหวัง มีความสุขมากๆนะครับหลวงพี่ ขอมนัสการ

สาธุ  :054: :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :054: :054: :114: ขออวยพรล่วงหน้า ให้ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงคิดสิ่งใดสมปรารถนา คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง ประสบความสำเร็จและความสุขในทุกๆด้านครับ  :114: :054: :054:

อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอให้หลวงพี่ มีสุขภาพที่แข็งแรง และมีแต่ความเจริญในพระธรรม

คิดสิ่งใดขอให้สมดั่งใจหวัง สาธุ.. :089: ขอกราบนมัสการ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอร่วมแสดงมุฑิตาจิตรกับหลวงพี่เก่งนะครับ สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถณาครับ...

...ไว้จะแวะเข้าไปกับท่านโจรสลัด ถวายของขวัญวันเกิดนะครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอให้หลวงพี่เก่งมีสุขภาพที่แข็งแรงครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เป็นอีกครั้งหนึ่งกับบรรยากาศครึกครื้น เสียงเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ เสียงหัวเราะ เสียงปรบมือ และความปลาบปลื้มใจสำหรับประสบการณ์ชีวิตที่เพิ่มขึ้นอีกปีของเจ้าของวันเกิด....แม้คำซ้ำๆ คำเดิม..แต่คงไม่ :069:เหมือนเดิมนักกับบรรยากาศรอบตัว...ที่วัดบางพระ!
แฮปปี้เบิร์ดเดย์ทูยู หลวงพี่เก่ง...สิบทัศน์!

cho presley       

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
 ขอให้หลวงพี่มีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะครับ :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงพี่เก่งนะครับ

ขอให่สุขภาพแข็งแรงๆๆ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
นมัสการครับหลวงพี่ พรอันใดที่ศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลโลกในใต้หล้าแห่งนี้ ขอโปรดช่วย อวยพร อวยชัย ให้หลวงพี่เก่ง เจริญด้วย อายุ วรรณณะ สุขะ พละ คิดการสิ่งใดขอให้สำเร็จๆ ทุกประการเทอญ
สาธุ.....ด้วยจิตนมัสการครับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ขอความเจริญในธรรมจงมีแก่ท่าน
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปรารถนา...ขอให้หลวงพี่และครอบครัวเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะครับ.. :054:
สำหรับวัตถุงคลที่ให้กระผมมาผมปลาบปลื้มและซาบซึ้งใจมากครับขอขอบพระคุณอย่างสูง... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ครับ  :054:
ขอให้สุขภาพเเข็งเเรง นะครับ

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นมัสการกราบอวยพรหลวงพี่เก่ง(สิบทัศน์)เจริญในธรรม และสุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
     ของตกแต่งโดนๆคลิกเลย
ขอร่วมอวยพวยพรให้ หลวงพี่เก่ง(สิบทัศน์)มีสุขภาพแข็งแรง อายุมั่นขวัญยืนตลอดไปครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

กราบมุทิตาวันคล้ายวันเกิดหลวงพี่เก่งด้วยครับ

ขออาราธนาคุณของพระรัตนตรัยอันมีพระคุณไม่มีประมาณ  จงอภิบาล ปกป้อง คุ้มครองและรักษา   ให้หลวงพี่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์   ปราศจากโรคาทั้งหลาย  ขอให้หลวงพี่เจริญด้วยพละธรรม ๕ ประการอันประกอบด้วยสัทธา วิริยา  สติ  สมาธิ  ปัญญา ครบถ้วนบริบูรณ์  ประพฤติพรหมจรรย์ได้บริสุทธิ์บริบูรณ์  มีดวงปัญญาสว่างไสว  ครั้นจะศึกษาพระธรรมวินัยของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า  ขอให้แตกฉานทั้งปริยัติ  ปฏิบัติ  ปฏิเวธ  เทศนาให้สมบูรณ์พร้อมทั้งอรรถะและพยัญชนะ  ไพเราะทั้งเบื้องต้น  ท่ามกลาง และเบื้องปลาย   ใครได้ยินได้ฟังธรรมก็ขอให้มีดวงตาเห็นธรรม  เข้าถึงธรรมะภายในได้โดยเฉียบพลันเทอญ.  นิพพานะ ปัจจะโย  โหตุ

หากข้าพเจ้าได้พลาดพลั้งกระทำความผิดล่วงเกินต่อหลวงพี่  ทั้งเจตนาก็ดีและมิเจตนาก็ดี  ทั้งในอดีตชาติและปัจจุบันชาติ  ขอให้หลวงพี่ได้โปรดยกโทษอโหสิกรรมนั้นแก่ข้าพเจ้าจำเดิมแต่บัดนี้เป็นต้นไปด้วยเถิด  

:054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2552, 09:01:20 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ครับ ขอให้หลวงพี่เก่งประสบความสำเร็จในชีวิตดั่งที่ได้ตั้งใจไว้น่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขออวยพรให้หลวงพี่เก่ง มีความสุขมากๆๆนะครับ   :114: :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

นมัสการหลวงพี่ครับ ขอให้หลวงพี่เก่งมีแต่ความสุขครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
      ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก
จงดลบันดาล อำนวยพรแด่ ท่านปุญฺญานุสฺติ [หลวงพี่เก่ง สิบทัศนํ]
       ให้มีแต่...ความสุข... สดชื่น... สมหวัง
คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมาตรปรารถนา ขอนมัสการครับ.....สาธุ
  :054:

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบนมัสการหลวงพี่เก่ง  ขอให่สุขภาพแข็งแรง  ครับ   :054:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอให้คำอวยพรของทุกๆท่านที่มอบให้หลวงพี่เก่งจงประสบผลเถิด สาธุ สุขสันต์วันเกิดครับหลวงพี่ :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ กระผมขอร่วมอวยพรให้หลวงพี่เก่ง มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บใดๆทั้งปวง

อากาศเปลี่ยนแล้ว เข้าสู่วสันต์ฤดูแล้ว ขอให้หลวงพี่รักษาสุขภาพด้วยครับ....กราบนมัสการขอรับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
มาช้า ดีกว่าไม่มานะคะ วันเกิดปีนี้ก้อขอให้คิดหวังสิ่งใดก้อขอให้สมหวังและก้อเป็นวันที่ดีที่สุดก้อแล้วกันนะคะ :002: พูดไม่เก่ง แต่..ตั้งใจมา

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอกราบนมัสการหลวงพี่เก่ง..กระผมขออวยพรให้หลวงพี่มีสุขภาพแข็งแรง..คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการเทอญ 21;

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอให้หลวงพี่เก่งสุขภาพแข็งแรงครับผม

Happy Birthday  :050:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอให้หลวงพี่เก่ง...เจริญในธรรม  :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอนมัสการให้หลวงพี่มีความสุข ไร้โรคไร้ภัยไม่เจ็บไม่ไข้นะครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
สุขสันต์วันเกิดครับหลวงพี่เก่ง ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นดลบรรดาลให้หลวงพี่มีความสุขคิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาครับ :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการค่ะ หลวงพี่เก่ง
~HapPy BirThDaY ค่ะ มีความสุขมาก ๆ นะคะ~ ^-*

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอแสดงมุฑิตาจิตรกับหลวงพี่เก่งนะคะ :002:
Happy Birth Day

ขอบคุณเอ็มมี่ด้วยค่ะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุ :114:สาธุ :114:สาธุ :114:กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง ครับ
ขอให้หลวงพี่เก่งสุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการ หลวงพี่ ครับ ขอให้สุขภาพกาย สุขภาพใจ แข็งแรง ครับ  สาธุครับ   :054: :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพี่เก่ง ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับผม :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
มนัสการครับ  หลวงพี่เก่ง :054:

พรใดที่ประเสริฐ  พรใดที่เลิศ  ขอให้จงบังเกิด แด่ หลวงพี่เก่งครับ :114:

สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

ชาญครับ :050:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
***ขอพระธรรมจงสถิตย์นิจนิรันดร์***

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  นมัสการหลวงพี่เก่งครับ

ขอให้มีสุขภาพ ร่างกาย แข็งแรง
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้หลวงพี่เก่ง มีสุขภาพแข็งแรงครับ :090: :114: :114: :090:.............

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
นมัสการหลวงพี่เก่งครับ ขอให้พระรัตนไตรจงคุ้มครอง ปกปักรักษาให้หลวงพี่เก่งมีสุขภาพที่แข็งแรง เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ มีความเจริญสุขทั้งทางกายและใจด้วยนะครับ สาธุ :054:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ

ขอให้หลวงพี่มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอพรหลวงปู่รักษา ให้พระเก่งแข็งแรงทั้งกาย ทั้งใจ ค่ะ  :054:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง  :054:
สุขสันต์วันเกิดครับหลวงพี่
  :114: :089:

“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอให้หลวงพี่ อย่าเจ็บ อย่าไข้ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ :001: :002: :001: :002: :001:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่เก่งครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ   :114:   
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการครับหลวงพี่ ขอให้มีความสุขในการปฎิบัตรธรรมนะครับ สาธุ :054:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ครับ

ขอให้สมความปรารถนาในทุกๆเรื่อง สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ สาธุ... :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
นมัสการ"หลวงพี่เก่ง"ครับ...

ขอบรมีหลวงปู่คุ้มครองท่านด้วยครับ...

สาธุ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุขสันต์วันเกิดครับท่านคิดไรก็ให้สมดังหวังทุกประการ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ของขวัญวันเกิด...มีดหมอที่อยากจะได้
ตอนนี้ทำให้เสร็จเรียบร้อยแล้ว...แต่...
ต้องมารับเอาที่มุกดาหารนะครับ...
...ไม่มารับที่วัดทุ่งเว้า...
ถือว่าสละสิทธิ์...ให้เวลา...
...ก่อนสงกรานต์ปี 53...
เพราะตอนนี้"โดดเดี่ยว"
แอบเล็งอยู่แล้ว..

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพี่เก่ง  :054: :054: :054:
ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับผม