ผู้เขียน หัวข้อ: ปางซ่อนหา  (อ่าน 4704 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
ปางซ่อนหา
« เมื่อ: 17 ธ.ค. 2552, 10:44:58 »
      ขออนุญาตนำภาพ พระปิดตาปางซ่อนหา วัดอนงคาราม มาให้ท่านสมาชิกได้ชมกันครับ ขอบคุณครับ

พระปิดตาปางซ่อน เนื้อเมฆสิทธิ์ วัดอนงคาราม ชื่อเดิม วัดน้อยขำแถม

.....พอดีซน....รื้อออกมาจากกล่องขนม....
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ปางซ่อนหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2552, 10:49:25 »
ขอบคุณพี่ราหูด้วยครับที่นำมาให้ชมกัน เก่ามากๆเลย   :016:   :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2552, 11:05:27 »
ขอบพระคุณที่นำมาให้ชมครับพี่บอล งดงามจริงๆ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 12:02:38 »
นำของเก่ามาให้ชม ขอบคุณมากเลยครับ งดงามยิ่งนัก ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 09:07:12 »
วันหลังไปกินขนมบ้านพี่บอลดีกว่า เพื่อจะเจออะไรเด็ดๆในกล่องขนมมั่ง... 14;

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 10:29:26 »
thank you for photo..................... 25; 25; 25;
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 05:29:44 »
ขอบคุณมากครับ พระกรุใช้มั้ยครับ