ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2486 ครั้ง)

ออฟไลน์ bobomixer

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 02:34:34 »
อยากจะทราบว่า  มี ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ไปเปิดสำนักสักยันต์ทางภาคใต้มั่งมั้ยครับ

พอดีผมและเพื่อนๆสนใจอ่าครับ  ครั้นจะให้ไปที่วัดบางพระเห็นทีจะไม่สะดวกทะไหร่

เลยอยากมาสอบถามดูครับ อยาไปสักที่วัดบางพระเหมือนกันแต่พอดีผมไม่มีข้อมูลอารัยเลยแล้ว

มันอยู่ไกลด้วย เลย ลองสอบถามดูว่ามีทางภาคใต้มั้ย

เพราะเหนทางอีสานกะมีที่ กาฬสินธูิ์ 

ขอขอบพระคุนทุกท่านล่วงหน้าครับ

ปล.วันที่27 นี้ ผมไปร่วมงานด้วย แน่นอนครับ

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ม.ค. 2553, 10:39:55 »
เท่าที่ทราบมามีที่ จ.ภูเก็ตครับเป็นศิษย์สายบางพระ  แต่หลวงพ่อเปิ่นท่านไม่ได้ครอบให้นะครับ  เป็นพระอาจารย์โด่ง  หรือพระอาจารย์เมสันต์  เจ้าอาวาสวัดทุ่งเว้าเป็นผู้ครอบและประสิทธิ์ประสาทวิชาให้(พระอาจารย์ได้รับการครอบจากหลวงพ่อเปิ่นมาครับ  ราวๆปี40  หากผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ)  ทราบมาว่าท่านเรียนมาทางสายสักของพระฤาษี(พ่อแก่)ด้วยครับ

ออฟไลน์ bobomixer

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ม.ค. 2553, 09:11:38 »
เออ   แล้ว แถวใต้ พอจะมี สำนักสักยันต์มั่งอ่าป่าวครับ

ผมอยากจะมียันต์ติดตัวอ่าครับ นับถือเลื่อมใสมานานมากแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาส สักที

เพราะไม่รู้ สถานที่ รู้ที่แต่ก็ไปไม่ถูกอ่าครับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ม.ค. 2553, 09:43:55 »
เจริญพร...
            ที่จังหวัดภุเก็ตที่ได้ครอบครูให้นั้น คือ อ.โอ๋ สามกอง
ตำหนักบรมครู ซอยประยูร 1 ใกล้ๆโรงพยาบาล กรุงเทพฯภูเก็ต
เป็นศิษย์สายบางพระซึ่งต่อสายมาจากอาตมา ท่านที่ต้องการจะสักยันต์
ที่อยู่ในเขตพังงา-กระบี่-ภูเก็ต เชิญไปได้ยินดีต้อนรับ และในวันที่ 27กุมภาพันธ์
ซึ่งเป็นวันไหว้ครูนั้น อ.โอ๋ จะมาช่วยพระอาจารย์ที่กุฏิริมน้ำ วัดบางพระ
                                       ขอเจริญพร
                               พระอาจารย์เมสันติ์ คมฺภีโร
                                 (หลวงโด่ง วัดทุ่งเว้า)
                                       มุกดาหาร
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม