ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลทั่วไป ไม่สามารถตั้งหัวข้อหรือตอบกระทู้ได้ จะต้องลงทะเบียนเป็นสมาชิกก่อน!!!  (อ่าน 13905 ครั้ง)

ออนไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สวัสดีครับคุณ <you/> :089:

เนื่องจากในช่วง ๑ เดือนที่ผ่านมา ได้มี Spam topic เป็นจำนวนมาก ทางทีมงานต้องตามลบทุกวัน และในบางครั้งอาจหลุดไปบ้าง

หลายคนที่เข้ามาใช้งานบ่อยๆ อาจจะได้เห็น Spam topic ดังกล่าวซึ่งสร้างความน่ารำคาญ บางทีเป็นเว็บโป๊อนาจาร ซึ่งสร้างความเสื่อมเสีย

หรืออาจสร้างความเสียหายให้กับคอมพิวเตอร์ดของท่านได้ เนื่องจากมีลิ้งค์ที่เป็นไวรัส โปรแกรมป้องกันไวรัสจะเตือนทันทีว่าเป็นไวรัส

ตัวกระทู้จะสร้างชื่อหัวข้อของตัวเอง และจะใช้ชื่อหัวข้อเหมือนๆ กันในการโพสต์หลายๆ กระทู้ ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้วิธีบล็อค ip แต่ก็ไม่ได้ผล

เนื่องจากแต่ละกระทู้จะใช้ ip ไม่ซ้ำกัน หลังจากที่ลบกระทู้ดังกล่าว กระทู้นั้นก็จะกลับมาใหม่ สร้างความยุ่งยากที่ต้องตามลบกระทู้เป็นอย่างยิ่ง

มีตัวอย่างของ Spam topic ให้ดูครับ ==> http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,1443.0

เพื่อป้องกัน Spam topic ในช่วงนี้ ทางทีมงานจึงจำเป็นต้องตั้งค่าการอนุญาตให้เฉพาะสมาชิกตั้งหัวข้อและตอบกระทู้ได้เท่านั้น

ซึ่งอาจจะสร้างความไม่สะดวกกับผู้ใช้งานที่เป็นบุคคลทั่วไป จึงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ถ้าเมื่อไรบอร์ดมีระบบป้องกัน Spam topic เราจึงจะเปิดให้บุคคลทั่วไปได้ตั้งหัวข้อและตอบกระทู้ได้ตามปกติ

ขอบคุณครับ

ทีมงานผู้ดูแลเว็บ...
:001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2551, 09:30:19 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ หนุ่ม อ่อนนุช

• ตติยะ
    • MSN Messenger - noom_onnut@hotmail.com
    • อีเมล
noom onnut

ออฟไลน์ เซียนตุ่น

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จอมขมังเวทย์
วิถีผู้กล้า

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ตั้งหัวข้อกระทู้ยังไงหรอคับบอกให้ทีคับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ ละอ่อนลำปาง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หนุมานตัว 5 มีพุทธคุณอย่างไรคับ

ออฟไลน์ ละอ่อนลำปาง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ต้องการโพสรูปต้องทำยังไงคับ ช่วยบอกอย่างละเอียดด้วยนะคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หาในกระทู้เก่านะครับ เค้าโพสท์บอกวิธีไว้อย่างละเอียดเลย มีรูปแสดงให้ดูด้วย

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ท่านชายเจน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jr9957@hotmail.com
    • อีเมล
หากรักคือทุกข์ แล้วสุขคืออะไร
หากรักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจถึงต้องการ

ออฟไลน์ sa

• ตติยะ
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2551, 06:48:10 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ วังหน้าผา

• ตติยะ

ออฟไลน์ A100%

• ตติยะ
    • อีเมล
ดีใจมากครับที่ใด้สนทนาและอ่านกระทู้ของศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่าน
ครับผม รับทราบครับ

ออฟไลน์ A100%

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ makelove

• ทุติยะ
  • **
อาจารย์หนวด(ปู่ฤาษีตาไฟ) ลาดพร้าว71  ซอยนาคนิวาส42 ทางไปโรงเรียนสตรีวิทย์2

ออฟไลน์ makelove

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ tee

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อย่าหักโหมนะครับนอนพักบ้างครับจากลูกศิษดิ์ผู้ดูแลเวบ :090:

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
:001:....ขอบคุณครับผม.....แล้วผมต้องทำไงมั้งอ่ะครับพอดีผมอยากสอบทราบเกี่ยวกับตะกรุดข้อมือของหลวงพ่อเปิ่นอ่ะครับยังมีไหม..ครับไงรบกวนบอกด้วยนะครับผมขอบคุณครับ

ออฟไลน์ naiwongsapat

• ตติยะ
สวัสดีครับคุณ? <you/> :089:

เนื่องจากในช่วง ๑ เดือนที่ผ่านมา ได้มี Spam topic? เป็นจำนวนมาก ทางทีมงานต้องตามลบทุกวัน และในบางครั้งอาจหลุดไปบ้าง

หลายคนที่เข้ามาใช้งานบ่อยๆ อาจจะได้เห็น Spam topic ดังกล่าวซึ่งสร้างความน่ารำคาญ บางทีเป็นเว็บโป๊อนาจาร ซึ่งสร้างความเสื่อมเสีย

หรืออาจสร้างความเสียหายให้กับคอมพิวเตอร์ดของท่านได้ เนื่องจากมีลิ้งค์ที่เป็นไวรัส โปรแกรมป้องกันไวรัสจะเตือนทันทีว่าเป็นไวรัส

ตัวกระทู้จะสร้างชื่อหัวข้อของตัวเอง? และจะใช้ชื่อหัวข้อเหมือนๆ กันในการโพสต์หลายๆ กระทู้ ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้วิธีบล็อค ip แต่ก็ไม่ได้ผล

เนื่องจากแต่ละกระทู้จะใช้ ip ไม่ซ้ำกัน หลังจากที่ลบกระทู้ดังกล่าว กระทู้นั้นก็จะกลับมาใหม่ สร้างความยุ่งยากที่ต้องตามลบกระทู้เป็นอย่างยิ่ง

มีตัวอย่างของ Spam topic ให้ดูครับ? ==> http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,1443.0

เพื่อป้องกัน Spam topic ในช่วงนี้? ทางทีมงานจึงจำเป็นต้องตั้งค่าการอนุญาตให้เฉพาะสมาชิกตั้งหัวข้อและตอบกระทู้ได้เท่านั้น

ซึ่งอาจจะสร้างความไม่สะดวกกับผู้ใช้งานที่เป็นบุคคลทั่วไป จึงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ถ้าเมื่อไรบอร์ดมีระบบป้องกัน Spam topic เราจึงจะเปิดให้บุคคลทั่วไปได้ตั้งหัวข้อและตอบกระทู้ได้ตามปกติ

ขอบคุณครับ

? :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :002: รับทราบครับ ขอบคุณครับ ที่ทำหน้าที่ดูแลให้กับพวกเรา

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ chumphon 1

• ทุติยะ
  • **
 ท่านใดมี  อะไรเด็ดๆ เกี่ยวกับวัดบางพระ ช่วย โชว์หน่อยครับ  ผมก็ศิษย์ วัดบางพระเหมือนกับ ครับ

• ทุติยะ
  • **
พึ่งให้หลวงพี่แป้ว แทง มา ครับ  ได้  เจ็ด ยอด มาครับ  สุดยอดดดด

• ทุติยะ
  • **
ได้  แม่ทัพ ของหลวงพี่ยา ด้วยครับ  แปดทิศด้วย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ท่านใดมี  อะไรเด็ดๆ เกี่ยวกับวัดบางพระ ช่วย โชว์หน่อยครับ  ผมก็ศิษย์ วัดบางพระเหมือนกับ ครับ
พึ่งให้หลวงพี่แป้ว แทง มา ครับ  ได้  เจ็ด ยอด มาครับ  สุดยอดดดด
ได้  แม่ทัพ ของหลวงพี่ยา ด้วยครับ  แปดทิศด้วย

บุคคลทั่วไป ไม่สามารถตั้งหัวข้อหรือตอบกระทู้ได้ จะต้องลงทะเบียนเป็นสมาชิกก่อน!!! ???

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอภาพยันต์ทั้งหมดพร้อมชื่อ :054: ผมเป็นนักเรียนช่างกล ขส.ทบ.รุ่น42 ครับ ผมอยากรู้ว่ามียันต์ชื่ออะไรบ้างเป็นยังไงผมต้องการที่จะมีไว้ให้รู้ว่ามีดีด้านอะไร ผมเลื่อมใสในหลวงพ่อเปิ่นเเละต้องการคุยกับคนสนิทใกล้ชิดท่านว่า ทำไมท่านถึงมีชื่อเสียงด้านนี้เพราะว่ามันก็ไม่ใช่ว่าคนที่เดินทางมาเส้นทางนี้จะดี แต่เป็นคนที่อยากรู้อยากลอง แล้วก็เสียใจที่หลัง(ส่วนใหญ่)ถ้ายิ่งมีคาถาประกอบก็ขอบคุณมากเลยครับ จากคนที่อยากเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อโดยตรง  ส่งมาที่ e-mailผมก็ได้ tobblack@hotmail.com ขอขอบคุณมานะที่นี้ด้วยครับ (ทางเดินมันมีไม่มากนักมีแค่สองทางเป็นคนดีมันไม่ยากแต่อย่าเป็นอย่างผมก็แล้วกัน :069:)@_~ :025:

ดูหนังมากไปปะครับเพ่  :095: 
ถ้าจะเอารูปยันต์ทั้งหมดมาลง พล้อมคาถา ก็เยอะพอสมควรนะครับ ......ไงหากมีเวลา ไปที่วัดจะดีกว่า ครับ ผม
ส่วนศิษย์หลวงพ่อเป็นคนดีก็เยอะครับ .. ..... ถ้าส่วนเสีย มันอยู่ที่สันดาน คน ครับ ....เหมารวมกันไม่ได้ครับพี่
ใช่คนสักยันต์ จะเป็นคนเลว ซะหมด เสมอไป ครับ ....ความคิดที่ว่าคนสักเป็นคนไม่ดีเป็นความคิดที่ผิดๆครับเพ่

อยากรู้ก็เข้ามาดูบ่อยๆ ครับ ... เพราะพี่เวปเขาจะมียันต์มาให้ชมเป็นวิทยาทานอยู่เสมอนะครับพี่ ช่างกล ขส .ทบ.42
วันหลังเข้ามาไม้ต้องบอกชื่อสถาบันก็ได้ครับ .... ที่นี่เราเป็นพี่น้องกันหมดไม่ว่าสถาบันไหน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2551, 06:29:45 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ piched

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล

เนื่องจากในช่วง ๑ เดือนที่ผ่านมา ได้มี Spam topic เป็นจำนวนมาก ทางทีมงานต้องตามลบทุกวัน และในบางครั้งอาจหลุดไปบ้าง

ตัวกระทู้จะสร้างชื่อหัวข้อของตัวเอง และจะใช้ชื่อหัวข้อเหมือนๆ กันในการโพสต์หลายๆ กระทู้ ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้วิธีบล็อค ip แต่ก็ไม่ได้ผล

มีตัวอย่างของ Spam topic ให้ดูครับ ==> http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,1443.0

เพื่อป้องกัน Spam topic ในช่วงนี้ ทางทีมงานจึงจำเป็นต้องตั้งค่าการอนุญาตให้เฉพาะสมาชิกตั้งหัวข้อและตอบกระทู้ได้เท่านั้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ piched

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ขอบคุณ และเป็นกำลังใจให้ สำหรับความมุ่งมั่นในการพัฒนาสิ่งดีๆๆให้แก่เรา....ศิษย์บางพระทุกท่าน

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอเป็นกำลังใจให้สร้างสรรค์สิ่งดีๆต่อไปนะครับผม :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ kim z 18

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าจะตั้งกระทู้ใหม่ถาม  ต้องทำอย่างไร ครับ
Seaghost

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ถ้าจะตั้งกระทู้ใหม่ถาม  ต้องทำอย่างไร ครับ
จะตั้งในประเด็นหัวข้ออะไรก็ลองเลือกหมวดให้เหมาะสมคลิกเข้าไปครับ แล้วก็เลือกที่ เริ่มหัวข้อใหม่ครับ ให้ตรงหใวดก็จะดีมากเลยครับ  :001: