ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหลวงพี่ปุญฺญานุสฺสติ,สายตรงดอนยายหอม และทุกท่าน ครับ  (อ่าน 1243 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับว่าทันยุคหลวงพ่อเงินไหม
เป็นสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ครับ เหมือนปี 2512 มากๆ
แต่ด้านหน้ามีเส้นเกศา ด้านหลังปั๊มยันต์
ถ้าเป็นของหลวงพ่อแช่ม หรือหลวงพ่ออวยพร ก็สุดยอดเหมือนกัน

ด้านหน้าครับ

ด้านหลังครับ

พี่น้อง  ท่านอื่นๆเสนอความเห็นได้เต็มที่ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ดูสวยดีครับ  เข้ามาชมครับ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เป็นกำลังใจให้ครับ เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ มีเกศาด้วย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มาช่วยลุ้นครับ  ของดีแน่ๆ   :095: :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ใช่ปรกโพธิ์รุ่นแรกรึเปล่าครับของหลวงพ่อเงิน  เคยเห็นผ่านๆ มาเหมือนกัน  :058: 

แต่ดูจากสภาพองค์พระแล้วน่าจะพระใหม่ครับ น่าจะของหลวงพ่ออวยพร นะครับ

ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ  :001: :001: