ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้อ่านครับ  (อ่าน 2242 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
อยากให้อ่านครับ
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 10:32:35 »

มีเมล์ฉบับหนึ่งส่งมาให้ผม อ่านแล้วรู้สึกดีมากๆ เลยอยากนำมาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระได้อ่านกันนะครับ  :114:

สัญญากันก่อนนะว่าจะอ่านจนจบ

สัญญานะ....สัญญาๆ

อ่ะๆ..สัญญาแล้วก็อ่านเลยครับ

.........................................................

เปิดประตูหัวใจของคุณสิ

มีใครอยู่ข้างใน มั่ง

มีพ่อ  มีแม่  มีตัวเอง

มีแฟน  มีกิ๊ก  มีคนรัก  มีคนที่ชอบ

แล้ว...........

มีเพื่อนรึเปล่า??

เพื่อนคนไหน??  หลายคน  หรือคนเดียว

อย่ายึดติดว่าเพื่อน

จะหมายถึงเพียง...คนที่อยู่ห้องเดียวกับเรา

อย่ายึดติดว่าเพื่อน....จะหมายถึงเพียงคนที่อยู่ร่วมรุ่นกับเรา

อาจมีเพื่อนรุ่นพี่...ที่ต้องให้ความเคารพ

เพื่อนรุ่นน้อง...ที่ต้องคอยเอาใจใส่

คุณ....ให้ความสำคัญกับเพื่อนมากแค่ไหน

สัญญาก่อนนะ..!!  ก่อนที่จะอ่านข้อความนี้

คุณจะส่งต่อให้กับคนที่คุณคิดว่าเขาคือเพื่อนของคุณและเพื่อนที่ปรากฏอยู่ในใจคุณเมื่อเอ่ยคำคำนี้.......' เพื่อน'

แล้วอย่าลืม...ส่งกลับให้คนที่ส่งให้คุณด้วย

หากว่าคนที่ส่งมาให้คุณนั้น

คือเพื่อนของคุณเช่นกัน

ถึงเวลา...จะเปลี่ยนผันไปแต่ว่า....

เราก็ยังเหมือนเดิม

รักกันเท่าใด...ก็ยังรักกันเท่านั้น

บางทีอาจรักมากยิ่งขึ้น...หรือมากขึ้นไปเรื่อยๆ

จนไม่มีวันสิ้นสุด......

หากเราจากกันไป...เราจะจำไว้ว่า

มีที่ๆหนึ่ง

ที่ทำให้เรา...ได้รู้จักกัน

ที่แห่งหนึ่ง...ได้ให้ประสบการณ์ดี ๆ กับเรา

ทั้ง ทุกข์ สุข เหงา เศร้า ฯลฯ

ซึ่งที่แห่งนั้นมีทั้ง..อาจารย์...เพื่อนรุ่นน้อง...หรือรุ่นพี่

หรือใครต่อใครอีกมากมาย

และที่แห่งนั้น

ก็จะอยู่ในความทรงจำดีๆของเราตลอดไป

คำว่าเพื่อน ไม่ได้เพียง แค่รู้จัก

แต่เป็นความรัก ความผูกพัน ที่มีเสมอ

ฉันจะไม่ลืม เพื่อนดีดี อย่างเช่นเธอ

ไม่มีทาง ลืมเกลอ ที่แสน ดี

เพื่อนคือคํา  คำหนึ่ง  ซึ่งสูงค่า

มีที่มา  เนิ่นนาน   โบราณเหลือ...

เพื่อนของพริก  รับรอง  ต้องเป็นเกลือ

เพื่อนของเรือ  นั่นหรือ ก็คือพาย

เพื่อนของช้าง  ปางไหน  ก็ใช้โซ่

เพื่อนของปลา  นั้นโอ้โห คือธารสาย

เพื่อนแครอท  แน่นัก  คือกระต่าย

เพื่อนของช้อน  คิดสบาย  คือถ้วยจาน

เพื่อนของเสือ  แน่นอน  ว่าคือป่า

เพื่อนของหญ้า  คือดิน  ทุกถิ่นฐาน

เพื่อนวันนี้   จงเชื่อมั่น  คือวันวาน

เพื่อนของฉัน..นะเหรอ  ก็เธองัย

มิตรที่ดีไม่จำเป็นต้องฉลาด

ต้ององอาจ กล้าหาญ  หรือสะสวย

มิตรที่ดีไม่จำเป็นต้องร่ำรวย

ไม่ต้องหมวยสวยเก๋นักกีฬา

มิตรที่ดีอาจจนก็เป็นได้

อาจจะโง่ ขี้อายหรือ เหรอหรา

แต่พวกเขาพร้อมช่วยเพื่อนทุกเวลา

ไม่คิดค่าตอบแทนแต่อย่างไร

เพื่อนจะดีดีที่ใจใช่ใบหน้า

อาจเหมือนผ้าที่ดูสวยแต่ขาดได้

ต่างกับเพื่อนดีที่ใจใช่คนร้าย

ก็เปรียบได้กับผ้าที่ทนทาน

ขอขอบคุณ…ที่ช่วยแต่งแต้มวันหงอยเหงาให้สดใส

ขอขอบคุณ…ที่มอบดอกไม้แห่งน้ำใจให้ฉัน

ขอขอบคุณ…ความผูกพันธ์ที่มีให้กัน

ขอขอบคุณ…สายสัมพันธ์แห่งความจริงใจ

ขอขอบคุณ…ความอาทร  ความห่วงใย

ขอขอบคุณ…ความเข้าใจไม่มีวัน ล่มสลาย

ขอขอบคุณ… กาลเวลาที่พาเรา มาทักทาย

ขอขอบคุณ…สิ่งทั้งหลายที่ทำให้เราเป็น...เพื่อนกัน

คำ…ว่าเพื่อนของฉัน

ว่า…อย่างไรก้อไม่มีวันจางหาย

เพื่อน…ยังคงคิดถึงกันไม่เสื่อมคลาย

ไม่…เคยจางหายแม้ต้องจากกัน

มี…เวลาที่เราได้พบเจอ

วัน… นั้นเสมอเป็นฝันชั้นสวรรค์

จาง…ไม่หายลบไม่เลือนในใจ ฉัน

หาย…จากกันแต่เรายังเป็นเพื่อนกันตลอดไป

และคำสุดท้าย

เชื่อว่า...เพื่อนทุกคนเคยทำผิดต่อกันและกัน

แต่มันก็ขึ้นอยู่กับว่า...ตัวเรานั้นจะให้อภัยเพื่อนหรือไม่

ถ้าคิดที่จะอยู่ด้วยมิตรภาพของกันและกันตลอดไป

ท่องเอาไว้

การอภัยให้กันดีที่สุด

( อีเมล์ฉบับ นี้อยากให้เพื่อนส่งต่อให้เพื่อนเพื่อขอโทษสำหรับสิ่งที่เคยทำผิดและเพื่อ..........มิตรภาพของเราจะได้อยู่กับมันตลอดไป

ขอโทษน่ะเพื่อนๆกับเรื่องแย่ๆที่เราทำลงไป .....   ขอโทษนะ..... )

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: อยากให้อ่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 10:53:38 »
ขอบคุณพี่เจมส์มากครับ สำหรับความหมายของคำว่า"เพื่อน"

"เพื่อน"ยังไงก็คือ"เพื่อน"
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 10:57:56 »
 :016: :114: :114: :114: :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 11:31:28 »
ขอบคุณสำหรับความหมาย คำว่า เพื่อน ครับ

ป.ล.ผมขออนุญาติไปลงในhi5ผมนะครับ หวังว่าพี่คงจะไม่ว่านะครับ ขอบคุณครับ :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 12:22:44 »
ขอบคุณพี่เจมส์มากครับสำหรับบทความดีๆ  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 12:35:00 »
เพื่อนศิษย์วัดบางพระ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 01:26:57 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ...

....เพื่อนไม่เคย ไม่เคยทิ้งกัน....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ harachi1

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 07:02:09 »
ขอบคุณ สำหรับบทความดีๆครับ
...คนเราเวลามาก็มาตัวเปล่า เวลาไปก็ไปตัวเปล่าเหมือนกัน

สิ่งเดียวที่เหลือไว้ข้างหลังก็คือคุณความดีที่ได้ทำไว้...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 09:27:49 »
ขอบคุณมากครับ   อ่านแล้วนึกถึงเพื่อน น่ารักๆ ทุกคนเลย   :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 12:04:18 »
ขอบคุณครับพี่เจมส์
เอ็มรักเพื่อนทุกคนเลย   :080:

มิตรภาพไม่เคยจางหาย .....ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน เราก็จะเป็นเพื่อนกันตลอดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2553, 12:04:58 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 03:49:25 »
เพื่อน คือเพื่อนกาลเวลานานแค่ไหนก็ยังเป็นเพื่อนกัน เพื่อนหาง่ายมากครับ

แต่เพื่อนแท้น่ะสิ เพื่อนจริง เพื่อนสู้ เพื่อนที่ร่วมทุกข์สุขกัน หาที่ไหนได้ ...  :049:

ขอบคุณพี่เจมส์ นะครับที่นำบทความให้คิดถึงเพื่อน และพี่น้อง DoN ...  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 05:01:03 »
ขอบคุณครับคำว่า"เพื่อน"................ :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 09:26:40 »
ขอบคุณครับพี่เจมส์....

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มี.ค. 2553, 12:37:09 »
สระเอ เสนอหน้ามานั่งเก๊ก
พอพาน สระอืไม้เอกมาเคียงใกล้
มี อ อ่าง น หนู มาอยู่ ท้าย
รวมเป็น "เพื่อน" ยิ่งใหญ่ให้แด่ เธอ....................ขอบคุณค่ะ........... :005: :005: :005:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 03:51:21 »
กว่าจะรัก..เท่าวันนี้..กว่าจะมีคนมาเข้าใจต้องใช้เวลา..ใช่เพียงมองตากันเมื่อไร :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 02:13:25 »
สวัสดีคัรบ...

:054: ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งที่ได้นำบทความดีๆอย่างนี้มาเผย่แพร่ครับ..พี่เจมส์  :054:

:053:  :053: :053: และแล้ว...กัลยาณมิตร..ก็บังเกิดขึ้น ณ. วัดบางพระ แห่งนี้

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 05:42:35 »

มีเมล์ฉบับหนึ่งส่งมาให้ผม อ่านแล้วรู้สึกดีมากๆ เลยอยากนำมาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระได้อ่านกันนะครับ  :114:

สัญญากันก่อนนะว่าจะอ่านจนจบ

สัญญานะ....สัญญาๆ

อ่ะๆ..สัญญาแล้วก็อ่านเลยครับ

.........................................................

เปิดประตูหัวใจของคุณสิ

มีใครอยู่ข้างใน มั่ง

มีพ่อ  มีแม่  มีตัวเอง

มีแฟน  มีกิ๊ก  มีคนรัก  มีคนที่ชอบ

แล้ว...........

มีเพื่อนรึเปล่า??

เพื่อนคนไหน??  หลายคน  หรือคนเดียว

อย่ายึดติดว่าเพื่อน

จะหมายถึงเพียง...คนที่อยู่ห้องเดียวกับเรา

อย่ายึดติดว่าเพื่อน....จะหมายถึงเพียงคนที่อยู่ร่วมรุ่นกับเรา

อาจมีเพื่อนรุ่นพี่...ที่ต้องให้ความเคารพ

เพื่อนรุ่นน้อง...ที่ต้องคอยเอาใจใส่

คุณ....ให้ความสำคัญกับเพื่อนมากแค่ไหน

สัญญาก่อนนะ..!!  ก่อนที่จะอ่านข้อความนี้

คุณจะส่งต่อให้กับคนที่คุณคิดว่าเขาคือเพื่อนของคุณและเพื่อนที่ปรากฏอยู่ในใจคุณเมื่อเอ่ยคำคำนี้.......' เพื่อน'

แล้วอย่าลืม...ส่งกลับให้คนที่ส่งให้คุณด้วย

หากว่าคนที่ส่งมาให้คุณนั้น

คือเพื่อนของคุณเช่นกัน

ถึงเวลา...จะเปลี่ยนผันไปแต่ว่า....

เราก็ยังเหมือนเดิม

รักกันเท่าใด...ก็ยังรักกันเท่านั้น

บางทีอาจรักมากยิ่งขึ้น...หรือมากขึ้นไปเรื่อยๆ

จนไม่มีวันสิ้นสุด......

หากเราจากกันไป...เราจะจำไว้ว่า

มีที่ๆหนึ่ง

ที่ทำให้เรา...ได้รู้จักกัน

ที่แห่งหนึ่ง...ได้ให้ประสบการณ์ดี ๆ กับเรา

ทั้ง ทุกข์ สุข เหงา เศร้า ฯลฯ

ซึ่งที่แห่งนั้นมีทั้ง..อาจารย์...เพื่อนรุ่นน้อง...หรือรุ่นพี่

หรือใครต่อใครอีกมากมาย

และที่แห่งนั้น

ก็จะอยู่ในความทรงจำดีๆของเราตลอดไป

คำว่าเพื่อน ไม่ได้เพียง แค่รู้จัก

แต่เป็นความรัก ความผูกพัน ที่มีเสมอ

ฉันจะไม่ลืม เพื่อนดีดี อย่างเช่นเธอ

ไม่มีทาง ลืมเกลอ ที่แสน ดี

เพื่อนคือคํา  คำหนึ่ง  ซึ่งสูงค่า

มีที่มา  เนิ่นนาน   โบราณเหลือ...

เพื่อนของพริก  รับรอง  ต้องเป็นเกลือ

เพื่อนของเรือ  นั่นหรือ ก็คือพาย

เพื่อนของช้าง  ปางไหน  ก็ใช้โซ่

เพื่อนของปลา  นั้นโอ้โห คือธารสาย

เพื่อนแครอท  แน่นัก  คือกระต่าย

เพื่อนของช้อน  คิดสบาย  คือถ้วยจาน

เพื่อนของเสือ  แน่นอน  ว่าคือป่า

เพื่อนของหญ้า  คือดิน  ทุกถิ่นฐาน

เพื่อนวันนี้   จงเชื่อมั่น  คือวันวาน

เพื่อนของฉัน..นะเหรอ  ก็เธองัย

มิตรที่ดีไม่จำเป็นต้องฉลาด

ต้ององอาจ กล้าหาญ  หรือสะสวย

มิตรที่ดีไม่จำเป็นต้องร่ำรวย

ไม่ต้องหมวยสวยเก๋นักกีฬา

มิตรที่ดีอาจจนก็เป็นได้

อาจจะโง่ ขี้อายหรือ เหรอหรา

แต่พวกเขาพร้อมช่วยเพื่อนทุกเวลา

ไม่คิดค่าตอบแทนแต่อย่างไร

เพื่อนจะดีดีที่ใจใช่ใบหน้า

อาจเหมือนผ้าที่ดูสวยแต่ขาดได้

ต่างกับเพื่อนดีที่ใจใช่คนร้าย

ก็เปรียบได้กับผ้าที่ทนทาน

ขอขอบคุณ…ที่ช่วยแต่งแต้มวันหงอยเหงาให้สดใส

ขอขอบคุณ…ที่มอบดอกไม้แห่งน้ำใจให้ฉัน

ขอขอบคุณ…ความผูกพันธ์ที่มีให้กัน

ขอขอบคุณ…สายสัมพันธ์แห่งความจริงใจ

ขอขอบคุณ…ความอาทร  ความห่วงใย

ขอขอบคุณ…ความเข้าใจไม่มีวัน ล่มสลาย

ขอขอบคุณ… กาลเวลาที่พาเรา มาทักทาย

ขอขอบคุณ…สิ่งทั้งหลายที่ทำให้เราเป็น...เพื่อนกัน

คำ…ว่าเพื่อนของฉัน

ว่า…อย่างไรก้อไม่มีวันจางหาย

เพื่อน…ยังคงคิดถึงกันไม่เสื่อมคลาย

ไม่…เคยจางหายแม้ต้องจากกัน

มี…เวลาที่เราได้พบเจอ

วัน… นั้นเสมอเป็นฝันชั้นสวรรค์

จาง…ไม่หายลบไม่เลือนในใจ ฉัน

หาย…จากกันแต่เรายังเป็นเพื่อนกันตลอดไป

และคำสุดท้าย

เชื่อว่า...เพื่อนทุกคนเคยทำผิดต่อกันและกัน

แต่มันก็ขึ้นอยู่กับว่า...ตัวเรานั้นจะให้อภัยเพื่อนหรือไม่

ถ้าคิดที่จะอยู่ด้วยมิตรภาพของกันและกันตลอดไป

ท่องเอาไว้

การอภัยให้กันดีที่สุด

( อีเมล์ฉบับ นี้อยากให้เพื่อนส่งต่อให้เพื่อนเพื่อขอโทษสำหรับสิ่งที่เคยทำผิดและเพื่อ..........มิตรภาพของเราจะได้อยู่กับมันตลอดไป

ขอโทษน่ะเพื่อนๆกับเรื่องแย่ๆที่เราทำลงไป .....   ขอโทษนะ..... )

ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับความหมายดีๆของคำว่าเพื่อน คนเราบางครั้งมีสิ่งใดอยู่ใกล้จะไม่ค่อยรู้ค่าหรือความหมายต้องให้เสียไปค่ะ ถึงจะรู้ เพื่อนมันมีอะไรมากมายนะค่ะ อย่างเพลง เราแหละนาย เพลงนี้ดีมากๆเลย
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 06:02:47 »
ขอบคุณความรู้สึกดี ๆ จากบทความของคำว่าเพื่อน ค่ะพี่เจมส์ :089:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2553, 06:04:53 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple