ผู้เขียน หัวข้อ: วัดบางพระ  (อ่าน 1189 ครั้ง)

ออฟไลน์ hmoo_love

• ทุติยะ
  • **
วัดบางพระ
« เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 10:11:21 »
1.อยากทราบทางไปวัดบางพระครับผมทางรถประจำทางนะครับแต่ผมเองนั่งจากท่านาไปดอนตูมถูกนะครับเพราะไปวัดสามง่ามแต่ไปวัดบางพระไม่ถูกช่วยแนะคำทีครับ
2.แล้วที่วัดมีพระและวัตถุมงคลให้เช่าหรือป่าวครับแล้วราคาประมาณเท่าไรครับผม

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 11:27:38 »
ขึ้นรถป้ายทางขึ้นไปดอนตูมให้ลงแยกวัดละมุดต่อวินมอไซค์เข้าวัดบางพระ20บาท
ขึ้นรถป้ายทางขึ้นไปบางพระรถจอดหน้าวัดเลย
ทางวัดมีวัตถุมงคลให้เช่าครับ เตรียมเงินไปให้เต็มกระเป๋า
อิอิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 11:52:36 »
1.จากแยกท่านาก็นั่งรถประจำทางไปที่วัดบางพระได้เลยครับ อยู่ที่คิวเดียวกันกับรถที่ไปดอนตูมน่ะล่ะครับ ที่หน้ารถเขียนป้าย "บางพระ" ครับ
2.วัตถุมงคลที่ต้องการเป็นด้านไหนล่ะครับ จะได้บอกได้ว่ามีหรือไม่มี ราคาเท่าไหร่ ( ถ้าไงก็ไปดูด้วยตัวเองดีกว่าครับ)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 01:32:22 »
รถไปวัดบางพระ กับรถดอนตูม เหมือนกันครับ
แต่ให้ดูที่ป้ายหน้ารถ ถ้าป้ายหน้ารถเขียนไปดอนตูมจะไม่เลี้ยวเข้าวัดบางพระ
แต่ถ้าป้ายหน้ารถเขียนไปวัดบางพระ ก็จะเลี้ยวเข้าวัดบางพระ ส่งถึงหน้าวัดเลย อิอิ

แค่สลับป้ายกันอะครับ โปรดสังเกตุ ป้ายที่หน้ารถว่าไป วัดบางพระ หรือดอนตูม
ขอให้โชคดีเดินทางปลอดภัย

2.วัตถุมงคลมีให้เช่ามากมายครับ หลายแบบหลายราคา ลองไปดูเอง ครับ
มีทั้งเครื่องราง และพระเครื่อง
จะมีทั้งทันและไม่ทันนะครับ ลองสอบถามดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2553, 01:35:03 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ hmoo_love

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 05:36:23 »
ขอบคุณครับพี่ๆทุกคนที่ช่วยแนะนำ