ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพหาดูยากครับ....  (อ่าน 4499 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ภาพหาดูยากครับ....
« เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 08:55:26 »

ภาพนี้เป็นภาพถ่ายตอนที่ท่าน อาจารย์หนู ทองศิริ ท่านมอบตำราสักยันต์ ให้กับ หลวงพ่อสุชล ถาวรธมโม (อาจาร์ยเจ้ย) ครับ
ภาพน่าจะถ่ายตอนราวๆ 20 กว่าปีที่แล้ว อะครับ ผมนำกล้องมือถือถ่ายมาจากหนังสือครับ ภาพเลยออกมาไม่ค่อยชัดครับ ขออภัยด่วย

(อิอิ แอบปลื้มครับ อาจารย์เจ๊ย ท่านเป็น อาจารย์ผมเองครับ แหะ ๆ )

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: ภาพหาดูยากครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 09:06:13 »
ลองหาโอกาสนำภาพไปสแกน ก็ดีนะครับ จะได้ชื่นชมกันถ้วนหน้า
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 09:21:32 »

ร่วมด้วยช่วยแจม เป็นภาพหลวงปู่หยอด ท่านมอบตำราให้หลวงพ่อสุชล :001: ขอกราบนมัสการหลวงพ่อหยอด หลวงพ่อสุชล ด้วยครับ
ได้ยินมาว่าท่านเป็นศิษย์หลวงปู่อุ้นด้วย สุดยอดครับ  :016:

ขอบคุณที่มาภาพจาก  pea_banrai เว็บประมูลพระเว็บหนึ่งครับ ขอขอบคุณครับ  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2553, 09:25:19 โดย ขุนแผน »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 09:29:19 »
เยี่ยมครับ ! ยังดียังมีคนที่ยังรู้จัก อาจารย์ท่าน ขอบคุณพี่ขุนแผนครับ

ท่านเป็น ศิษย์ของ หลวงปู่ หยอดครับ แล้วก็ได้รับการถ่ายทอดวิชาฝังเข็มทองจาก หลวงพ่อสวัสดิ์ ปภังกโร ลูกศิษย์ทองหลวงปู่พิมพ์มาลัย คงรู้จักหลวงปู่พิมพ์มาลัยตำหรับเข็มทองคะนองฤทธิ์ ครับ แล้วก็เป็นศิษย์ อาจารย์หนูทองศิริ ครับ คงรู้จักกันดีนะครับ และท่านยังได้เรียนวิชาจาก หลวงพ่อถนอม วัดเนกขัม ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ครับต้นตำหรับยันต์เกาะเพชรครับ 

ข้อมูลเบื้องต้นนี้ ผมนำมาสรุปสั่นๆครับ 

ท่านเป็น พระอาจารย์ที่ผมนับถือมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2553, 09:42:33 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 09:30:48 »
ขอบคุณสำหรับภาพที่ดีๆมีคุณค่า :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 10:15:46 »
กราบนมัสการหลวงพ่อสุชลครับ ท่านเคยมายกเสาเอกที่ มศวองครักษ์ครับกราบนมัสการครับ........ :090: :090: :114: :090: :090:......

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 03:06:42 »
Thank you for the picture to watch................. :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 01:20:53 »
ถ้าเป็นไปได้อยากชมยันต์ธงข้างหูครับ
สายท่านอาจารย์หนู ทองศิรินี่แน่นอนและมีชื่อเสียงมานานครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 03:09:17 »
ยันต์ ธงข้างหูนั้น หาดูได้ยากครับ ถ้าสักกับ อ.หนู ท่านจริงๆ คนที่ได้รับการสักธงข้างหูนั้น อายุไม่น้อยกว่า 40+ แล้วครับ

หาดูยากครับ ถ้าอยากเห็นต้องให้พี่ gottkung มาเดินเล่นแถว ตลาดน้ำดำเนิน จังหวัดราชบุรี ดูครับ แล้ว ก็อีกที่คือ บ้านแพร้ว

คนแถวนั้นเข้าขึ้นกับ อ.หนู ท่านเยอะ พ่อผมก็ สักกับ อาจารย์ หนูเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วครับแต่ไม่ได้ ขึ้นธงข้างหู ครับ พ่อผมรับราชการอะครับ

ที่ ว่า หาดูได้ยากนั้นเพราะ สมัยนั้น ใครที่ สักยันต์ธงข้างหู จะโดนตำรวจปราบไป หมดเลย ครับ เหลือก็ไม่ มากนักครับ เลยหาชมได้ยาก

ผมก็ไม่มี ความสามารถนำภาพมาให้ ชมกันได้ ขออภัยด่วยนะครับ แต่ถ้าเคยเห็นไหม นั้นย้อมเคยเห็นอยู่แล้วครับ เพราะบ้านผมอยู่ราชบุรี

คนใน สวน คนแก่ คนเฒ่ายังพอมีคนที่สักยันต์ ธงข้างหูครับ

แล้วเดี๋ยว ผม จะนำ ภาพวัตถุมงคลของ อาจารย์หนูมาให้ชมนะครับ ผมพอมีอยู่บ้างครับ ทันอาจารย์ท่านตอนยังมีชีวิตครับพ่อผมเก็บเอาไว้ ไว้เดี๋ยวอัพภาพมาให้ชมครับ

ที่เล่ามานั้น พ่อผมเล่าให้ฟังนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2553, 03:12:26 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »