ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม เรื่อง วัน และเวลา ที่จะไปสัก ที่วัดบางพระ หน่อยค่ะ  (อ่าน 2389 ครั้ง)

ออฟไลน์ orangepare

• ทุติยะ
  • **
ขอสอบถาม เรื่อง วัน และเวลา ที่จะไปสัก ที่วัดบางพระ หน่อยค่ะ
อยากทราบว่า ในวันศุกร์ ที่ 28 พ.ค 2553 นี้ ตรงกับวัน วันวิสาขบูชา เป็นวัน พระ ขึ้น 15 ค่ำ
ได้เปิดให้สัก หรือเปล่า ค่ะ  และเสาร์ อาทิตย์ เปิดไหมค่ะ แล้วเปิดช่วงเวลากี่โมง
พอดีว่าอยู่ที่โคราช ค่ะ อยากที่จะไปสักที่วัดบางพระ เลยต้องกาขอทราบรายละเอียดหน่อยค่ะ
จะได้เดินทางไปถูกเวลา เพราะ ช่วงนี้หยุดยาว ก็เลยมีเวลาเลยอยากที่จะไปช่วง ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นี้ค่ะ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ท่านน่าจะสักให้ทุกวันนะครับ  ส่วนเวลาน่าจะไปเช้าๆนะครับ ไปไหว้สังขารของหลวงพ่อเปิ่นที่กุฎิใหญ่ก่อน ส่วนจะสักกับพระอาจารย์ท่านใดก็ลองศึกษาดูนะครับ มีหลายกุฎิครับ เพราะพระอาจารย์บางท่านอาจติดกิจนิมนต์นะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ทุติยะ
  • **
--- ขอบคุณมากค่ะ ---

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอสอบถาม เรื่อง วัน และเวลา ที่จะไปสัก ที่วัดบางพระ หน่อยค่ะ
อยากทราบว่า ในวันศุกร์ ที่ 28 พ.ค 2553 นี้ ตรงกับวัน วันวิสาขบูชา เป็นวัน พระ ขึ้น 15 ค่ำ
ได้เปิดให้สัก หรือเปล่า ค่ะ  และเสาร์ อาทิตย์ เปิดไหมค่ะ แล้วเปิดช่วงเวลากี่โมง
พอดีว่าอยู่ที่โคราช ค่ะ อยากที่จะไปสักที่วัดบางพระ เลยต้องกาขอทราบรายละเอียดหน่อยค่ะ
จะได้เดินทางไปถูกเวลา เพราะ ช่วงนี้หยุดยาว ก็เลยมีเวลาเลยอยากที่จะไปช่วง ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นี้ค่ะ

:054: :054:จิตศรัทธาแรงกล้าจริงๆๆๆ ขนาดอยู่ถึงโคราช  นับถือๆๆๆ จริงๆๆ:054: :054:

• ทุติยะ
  • **

:054: :054:จิตศรัทธาแรงกล้าจริงๆๆๆ ขนาดอยู่ถึงโคราช  นับถือๆๆๆ จริงๆๆ:054: :054:

คะ....จิตศรัทธาแรงกล้าค่ะ ก็ภวนา ให้ไปได้ด้วย นะค่ะ ติดตรงเรื่องเวลาทางการเมืองนี้แหละค่ะ ติดเคอฟิว จะเดินทางตอนกลางคืน ก้ไม่ได้

แล้ว ถ้าไปถึงช่วงบ่ายๆ ทางวัดจะปิด กี่โมง ค่ะ