ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ 5 แถว หน่อยครับ  (อ่าน 1781 ครั้ง)

ออฟไลน์ aedionz

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
พอดีว่าผมไม่เคยสักเลยอะครับ อยากจะสัก 5 แถว ลองศึกษาอ่านสรรพคุณแล้วครับ ศึกษาข้อห้ามต่างๆอย่างดีแล้ว

แต่พอดีอยากรู้ว่าถ้าไปสักนี่ต้องเตรียมค่าครูประมาณเท่าไหร่หรอครับ

เพราะผมเองยังเรียนหนังสืออยู่ ยังไม่มีปัญญามาหาได้หลักพันหลักหมื่น -0-

ยังไงสอบถามพี่ๆรบกวนชี้แจงหรือแนะนำสำหรับมือใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ 5 แถว หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 08:02:09 »
ค่าพาน  50 บาท ค่าครู 25 บาท หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่แป๊ว  ค่าพาน 70 บาท ค่าครู 25 บาท หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ครับ ไปถึงก็ลองขอหลวงพี่ท่านดู ว่าอยากได้ 5 แถว แต่พี่แนะนำนะว่าสักยันต์ครูก่อนแล้วค่อยขอ 5 แถวจะดีกว่านะ เพื่อจะมาสักเพิ่งอย่างอื่นอีก มีอะไรอยากรู้ก็ลองถามพี่เขาดูนะ แล้วจะไปวันไหนละ เพื่อมาวันเดียวกันจะได้แนะนำได้ พี่ไป จันทร์ พุธ ศุกร์

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ 5 แถว หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 08:42:01 »
ค่าพาน  50 บาท ค่าครู 25 บาท หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่แป๊ว  ค่าพาน 70 บาท ค่าครู 25 บาท หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ครับ ไปถึงก็ลองขอหลวงพี่ท่านดู ว่าอยากได้ 5 แถว แต่พี่แนะนำนะว่าสักยันต์ครูก่อนแล้วค่อยขอ 5 แถวจะดีกว่านะ เพื่อจะมาสักเพิ่งอย่างอื่นอีก มีอะไรอยากรู้ก็ลองถามพี่เขาดูนะ แล้วจะไปวันไหนละ เพื่อมาวันเดียวกันจะได้แนะนำได้ พี่ไป จันทร์ พุธ ศุกร์

ค่าครู่ที่วัดบางพระพาน 50 ค่าครู 25 หมดทุกกุฏิครับ
พระอาจารย์แป้วก็ พาน 50 ค่าครู 25 ครับ ไม่มีแบ่งแยก

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 07:41:13 »

ค่าครู่ที่วัดบางพระพาน 50 ค่าครู 25 หมดทุกกุฏิครับ
พระอาจารย์แป้วก็ พาน 50 ค่าครู 25 ครับ ไม่มีแบ่งแยก
เพิ่มเติมให้หละกัน
ค่าพานครู 70 บาทก็มีครับ แต่เป็นแผงขายของชาวบ้าน ซึ่งไม่ใช่ของทางวัดครับ
ส่วนค่าพานครู 50 บาท ของทางวัด ซื้อได้ที่หน้ากุฏิใหญ่เลยครับผม  :050:

ส่วนค่าครู 25 บาททุกที่ครับ ยกเว้นจะขึ้นทางด่วน

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 10:03:56 »
ตามนั้นคับ
เคยซื้ออยุ่หน้ากุฏิหลวงพี่นัน

ค่าพาน 70 ค่าครู 25 ครับ ตามนั้น