ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพระยอดขุนพล เนื้อชิน  (อ่าน 4913 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามพระยอดขุนพล เนื้อชิน
« เมื่อ: 29 ส.ค. 2553, 10:01:50 »
พอดีเป็นมือใหม่เรื่องเนื้อชิน กำลังเริ่มศึกษา ได้องค์นี้มา
ลองถามดู เผื่อสมาชิกบางพระจะมีเซียนทางด้านนี้อยู่นะครับ เพราะผมใหม่จริงๆ

สืบข้อมูลมา คนเกิดวันจันทร์ ต้องห้อยพระยอดขุนพลเนื้อชิน เลยไปเสาะหามา ว่าจะขึ้นคอคู่กับพ่อเปิ่น

เลยอยากถามผู้รู้ว่าจากที่เห็นพระดีหรือเปล่าครับ ตรงๆก็ได้ครับ แล้วพิมพ์นี้กรุไหนครับ
แล้วเรียกว่าชินอะไรครับ

องค์นี้เป็นพิมพ์เล็กนะครับ สูงประมาณ 1 นิ้วครึ่งเอง

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงสำหรับคำตอบดีๆนะครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามพระยอดขุนพล เนื้อชิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 11:44:40 »
อยากทราบด้วยครับ   เกิดวันจันทร์ เหมือนกันครับ   :002:

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ตอบ: สอบถามพระยอดขุนพล เนื้อชิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 06:03:46 »
ขออภัยครับ ผมไม่เก่งน่ะครับ แต่ว่าชอบเนื้อชิน ขอตอบ 3 คำถามที่ท่านถามน่ะครับ
01. จากที่เห็นพระดีหรือเปล่าครับ ตอบ ไม่กล้าฟันธงครับ
02. แล้วพิมพ์นี้กรุไหนครับ ตอบ คล้ายๆ พระยอดขุนพล กรุวัดอาวาสน้อย กำแพงเพชร ครับ (คล้าย ๆ น่ะครับไม่ได้บอกว่าใช่)
03. แล้วเรียกว่าชินอะไรครับ ตอบ ลักษณะมีร่องลอยของการระเบิดแบบชินเงิน แต่..ส่วนตัวแล้วไม่ชอบคราบขาวๆ แบบชินตะกั่ว และคราบขาวก็ยังดูแข็งกระด้าง นี่เป็นสาเหตุทำให้ไม่กล้าฟันธงจากรูปครับ

ปล.พระราคาหลักครับ เล่นหาควรระวังน่ะครับ

ขอบคุณครับ (อย่าถือว่าข้อมูลของผมเป็นที่สิ้นสุดน่ะครับ เป็นแค่เพียงหนึ่งความคิดเห็นเท่านั้น)

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 09:01:37 »
ธรรมชาติยังไม่ได้คับ