ผู้เขียน หัวข้อ: โทษฐานที่เป็น..............น่ารักดีอ่ะ  (อ่าน 1961 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **

อยู่ๆ ก็รู้สึกว่า....
คนเรายิ่งโตขึ้น....
... เพื่อนสนิท หรือ เพื่อนแท้....
ก็ค่อยๆ ลดน้อยลงไปเรื่อยๆ
ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ก็เป็นกันเกือบทุกคน(ในวัยทำงาน แฮ่----แก่แล้วหง่ะ)
ที่สนิทจริงๆ ก็เป็นเพื่อนสมัยเรียนโรงเรียนโน่น
มหาลัยก็มีบ้าง.....
สมัยนี้เพื่อนแท้หายากก นะคะ
ใครมีอยู่ข้างๆ คุณคือเพื่อนที่โชคดีแล้วล่ะค่ะ...

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: โทษฐานที่เป็น..............น่ารักดีอ่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 02:40:02 »
ชอบคุณค่ะ.................. :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
ตอบ: โทษฐานที่เป็น..............น่ารักดีอ่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 02:44:17 »
ขอบคุณคราบบบ :054:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 03:01:52 »
เพื่อนแท้ สังเกตุง่ายๆ ครับ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน หรือว่าทำอะไร เพื่อนคนนี้จะอยู่เคียงข้างเราเสมอครับ
จะทุกข์ จะสุข จะอด จะอิ่ม ลองมองดูรอบๆ ตัวครับ ว่ามีเพื่อนแบบหรืออยู่หรือป่าวครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 05:02:40 »
เห็นแล้วคิดถึงเพื่อนคนนึงเลยค่ะ เป็นแบบนี้เลย^^
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 11:30:16 »
ขอบคุณครับสำหรับสิ่งดีๆครับ เอามาอีกนะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 09:24:44 »
         ผมก็มีเพื่อนอยู่  ๒  คนไปไหนไปกันครับ  เค้าไม่ค่อยมีเงินเท่าไหร่  เงินเรามากกว่าต้องจ่ายตามระเบียบ  แต่เพื่อนก็เอาแรงกายเข้าแลกโดยวิ่งซื้อของบ้างหิ้วของบ้าง 

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 02:36:25 »
ขอบคุณค่ะโดนเลยค่ะ
ขอบคุณเพื่อนที่อยู่ข้างกันตลอดค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 03:01:05 »
 15;  อ่นแล้วอยากมีเพื่อนแท้บ้างจัง   15;

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 10:00:17 »
การ์ตูนโดนใจดีครับคนเรามีทั้งข้อดีข้อเสีย  เพื่อนเรามีข้อดีมากกว่ารึเปล่าและเราทนข้อเสียของเพื่อนได้มั้ย :047:

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ก.ย. 2553, 12:14:31 »
ขอบคุณสำหรับเรื่องดีๆครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น