ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าเสือ หลวงพ่อเปิ่น ของเพื่อนที่ทำงาน  (อ่าน 3211 ครั้ง)

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
หน้าเสือ หลวงพ่อเปิ่น (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่าครับ) ของเพื่อนที่ทำงาน เห็นสวยดี เลยถ่ายรูปเก็บไว้ ถ่ายขณะอยู่ที่คอเพื่อนเลยนะครับ ที่เห็นเป็นผ้าสีขาวๆนะเสื้อเพื่อนผม อยากทราบว่าจัดสร้างปีไหนครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ดูไม่ดี ไม่แท้ ฟันธง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2553, 12:00:12 โดย อาริงาโต »
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
 :073:เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ :073:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่แท้ครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เหรียญคล้ายๆ อย่างนี้ที่เป็นของแท้ อุนาโลมในปากเสือลงยาได้คมกริบเลยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=19637

ตามนี้เลยครับ พี่ๆเพื่อนๆหลายท่านเค้าช่วยดูให้ คล้ายๆกันเลย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2553, 09:08:18 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ rukws:

• ปฐมะ
  • *
 :054: สวัสดีพี่นะครับผมเปนสมาชิคใหม่นะคับ คือ ผมก้เพิ่งได้หลวงพ่อเปิ่น พิมพ์เนี่ยมานะครับ คนที่ได้มาเปนแม่ครัวอยู่ที่โรงงานเกี่ยวกับเหล็กของลูกศิษย์ท่าน แระเมื่อหลวงพ่อท่านเดินทางไปเจิม ที่โรงงานนั้น ก้ได้ให้แม่ครัวคนนี้มา เปนพิมพ์นี้นะคับแต่ลงยาสีแดงหลังเป็นยันต์ฝังตระกุดสีทอง

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
No comment Thank you for photo.............................. :050: :050:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......