ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ ๓๒  (อ่าน 9831 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
อาการ ๓๒
« เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 11:45:17 »
อาการ 32 นี่สามารถใส่ ปลุกเสกลงในวัตถุมงคลได้หรือเปล่าครับ อย่างเช่น หนุมานไม้แกะ งาแกะ ฯลฯ แล้วลง อาการ32 ถ้านำมาเป็นวัตถุมงคลติดตัวตลอด จะมีอาการของขึ้นอย่างคนที่สักยันต์หรือเปล่าครับ แล้วก็อย่างมีคนมาตบหลังหรือทุบหลังทั้งคนที่สักและคนที่ไม่ได้สัก(ที่มีของที่เสกด้วยอาการ32อย่างที่ข้างต้น..) ทั้งนี้จะเกิดอาการของขึ้นหรือเปล่าครับ ขอความรู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: อาการ ๓๒
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 11:57:44 »
เคยอ่านเจอประวัติ หนุมานของหลวงพ่อสุ่น วัดศาลากุล ว่า
  มีคนกลุ่มหนึ่งนั่งกินเหล้ากันอยู่ มีคนนึงเขาแขวนหนุมานหลวงพ่อสุ่น เป็นไม้รักตายพรายแกะน่ะครับ  คนนี้เป็นคนเงียบๆในกลุ่มเพื่อน เหมือนติ๋มๆอะ กินกันไปสักพักเพื่อนก็มีปากเสียงกะโต๊ะข้างๆ พวกนั้นมันกรูเข้ามา แล้วเจ้าคนที่แขวนหนุมานเนี่ยก็กระโดดไป เตะก้านคอ ทั้งศอก ทะงเข่าร่วงกันไปทั้งกลุ่มเลยครับ เพื่อนๆยืนตาค้างถามว่านายไปเรียนหมัดมวยที่ไหนมา ทำไมคล่องแคล่วดีแท้  แต่เจ้าคนนั้นเขากลับไม่รู้เรื่องเลยว่าทำอะไรไป  เลยพากันแห่ไปขอจากหลวงพ่อมาแขวนกันทุกคนเลย  หลวงพ่อบอก ทำใจหน่อยนะ  ของมันแรง
   ข้อมูลจากหนังสือ เครื่องราง กันคุณไสย ครับ   :001:
        ผมว่าไอ้เรื่องตบหลังแล้วของขึ้นเนี่ยคงจะเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ไม่งั้นของขึ้นกันทั้งวันเลยมั้ง แต่ถ้ามีภัยขึ้นแล้วของออกมาคุ้มครองล่ะก็เป็นไปได้ครับ  ความคิดผมเองนะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 01:22:37 »
อาการ 32 นี่สามารถใส่ ปลุกเสกลงในวัตถุมงคลได้หรือเปล่าครับ อย่างเช่น หนุมานไม้แกะ งาแกะ ฯลฯ แล้วลง อาการ32 ถ้านำมาเป็นวัตถุมงคลติดตัวตลอด จะมีอาการของขึ้นอย่างคนที่สักยันต์หรือเปล่าครับ แล้วก็อย่างมีคนมาตบหลังหรือทุบหลังทั้งคนที่สักและคนที่ไม่ได้สัก(ที่มีของที่เสกด้วยอาการ32อย่างที่ข้างต้น..) ทั้งนี้จะเกิดอาการของขึ้นหรือเปล่าครับ ขอความรู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

การตบหลัง หรือทุบ หลัง คือเหมือนการ ทำให้ของลง ครับ คนที่โดน จะทุบหลัง จะเกิดอาการ เหมือนสำลัก ออกมา ครับ เหมือนกับ สำลักของ อ่ะครับ ทำให้ของลง 
 ;D ;D 

Ps.  อ้างอิงจาก ป๊าป๋า เล่าให้ฟัง ครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 02:58:29 »
อ๋อครับนึกว่าตบแล้วจะขึ้นซะอีก ผมนึกว่าแบบสักหนุมานข้างหลังพอตบหลังเหมือนกับปลุกให้ตื่นอย่างนี้น่ะครับ แต่ก็ยังสงสัยอาการ32อยู่แหละครับ แหะๆๆ ถ้ามีรายละเอียดมากกว่านี้ก้ช่วยแนะนำ เอามาลงด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 03:21:04 »

อาการ  32   เป็น การปลุก  เสกวัตถุมงคล  หรือ ลายสักให้  มีชีวิต หรือ มี จิต  เหมือน  คน หรือ สิ่ง นั้น ๆ 

ใช้ การ หนุน ธาตุ   นะ มะ พะ ทะ - ดิน น้ำ ลม ไฟ   ด้วย

บทสวด อาการ 32  สามารถ หาดู ได้ ใน  หนังสือ สวดมนต์ บท กายะคะตาสะติภาวะนา

เริ่ม ตั้ง แต่  เกสา - โลมา - นะขา - ทัน ตา   ไปเรื่อย นั่นแหละครับ  เรียกว่า อาการ 32 

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 04:17:49 »
แล้วอย่างนี้จะคล้ายๆกับพวกกุมารทอง หุ่นพยนต์อะไรจำพวกนี้หรือเปล่าครับ อีกอย่างนึงคือ สมมุติเรามี... หนุมานงาแกะก็แล้วกัน อย่างคือไปบูชามาจากวัดซึ่งทางวัด หลวงพ่อได้ปลุกเสกเป็นเรียบร้อยแล้ว แล้วทีนี้จะนำมาให้ฆราวาสปลุกอาการ32อีกทีจะได้หรือไม่ครับ แล้วอย่างถ้าได้วัตถุมงคลที่มีอาการ32แล้วถ้านำมาเลี่ยมกรอบพลาสติก จะต้องเจาะรูไว้หายใจอะไรยังไงหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ :) :)

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 06:19:37 »
แล้วอย่างนี้จะคล้ายๆกับพวกกุมารทอง หุ่นพยนต์อะไรจำพวกนี้หรือเปล่าครับ อีกอย่างนึงคือ สมมุติเรามี... หนุมานงาแกะก็แล้วกัน อย่างคือไปบูชามาจากวัดซึ่งทางวัด หลวงพ่อได้ปลุกเสกเป็นเรียบร้อยแล้ว แล้วทีนี้จะนำมาให้ฆราวาสปลุกอาการ32อีกทีจะได้หรือไม่ครับ แล้วอย่างถ้าได้วัตถุมงคลที่มีอาการ32แล้วถ้านำมาเลี่ยมกรอบพลาสติก จะต้องเจาะรูไว้หายใจอะไรยังไงหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ :) :)

ได้นะ แต่ไม่สมควรเท่าไร เท่าที่ผมคิดนะครับ คือ พระท่านปลุกเสกมาดีอยู่แล้ว ที่ท่านเอาไปให้ปลุกเสกอีกที เหมือนกับท่านไม่วางใจพระอ่ะครับ

จะเอาดีแค่ไหนกันในเมื่อ           "กาลเวลาพิสูจคน  ประสบการณ์พิสูจพระ !!! " :-*

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 08:22:11 »
อ้อ ถูกต้งครับ อาการ 32 .. เกสา โลมา นะขา ทันตา ตะโจ มังสัง  โลหิตัง ครับ จากนั้นก็จะมี คาถาหนุน ธาตุครับ นะมะพะทะ ถอดคาบคาถา ได้ เยอะครับ เช่น
พะทะนะมะ - ธาตุไฟ ครับ นอกจากนี้ยังมี หัวใจตับคาถา อีกเช่น หัวใจหนุมาร - หะนุมานะ
                                                                                                หัวใจปลาไหล - อะยาเวยยะ
                                                                                                หัวใจหงส์ - อิติพุทเธ หรือ เปล่านะ จำมะค่อยได้ครับ ขอบคุณครับ  :075: :075: :075: :074:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 09:11:51 »
แล้วจำเป็นไหมครับที่วัตถุดิบที่ทำวัตถุมงคลจะต้องเป็นพวกไม้ พวกงาแกะ หรือใช้วัสดุอันไหนก็ได้ครับ :) :)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 10:19:16 »
ผมว่าไม่จำเป็นหรอกครับ จะเป็นวัสดุหรืออะไร ถ้าผู้ปลุกเสกมีจิตหรือสมาธิที่มั่นคงก็เรียกอาการ32ขึ้นมาให้มีตัวตนได้ หลวงปู่ศุขท่านยังใช้กะหลำปลีเสกเป็นกระต่ายต่อหน้าพระพักตร์ เสด็จเตี่ยมาแล้ว หรือเสกใบมะขามเป็นต่อแตนก็มีครับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 11:20:15 »
ช่ายๆ เสด็จเตี่ย พระองค์จะไม่เชื่ออะไรง่ายๆ หากไม่เห็นด้วยพระเนตรของพระองค์เอง ขนาดไหนถึงยอมให้ เสด็จเตี่ย กราบเป็นอาจารย์ได้ ... สุดยอดมาก
ผมมี ตะกรุดของท่านอยู่ โบราณมาก ตะกั่วถักเชือก แบบ จรเข้ขบฟัน แล้ว ลงรักปิดทอง ด้วย เชือกที่ใช้นี้เป็นเชือก กระสอบ ข้าว เหนียวจริงไม่อิงนิยาย ครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พ.ค. 2550, 07:14:46 »
การที่จะปลุกเสกอาการ32ได้ ต้องดูฤกษ์ดูยามก่อนหรือเปล่าครับ แล้วเสกอาการ32ถ้าจะให้ขลังจริงะ จะต้องเสกกี่วันครับ
ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พ.ค. 2550, 09:48:29 »
กี่วันก็ได้ครับ แต่ขอให้เดินได้เลย อิอิ คนที่เสก ให้เดินได้อ่ะครับ ต้องสำเร็จ วิชากสิน กรรมฐาน ภาวนา ครับ จึงเสกให้เดินได้ ก็มีนะครับ ที่ใช้พลัง ทำให้สิ่งบางสิ่งขยับได้ มีเกจิหลายท่าน เช่น หลวงพ่อสนิท,หลวงพ่อประเทือง,หลวงปู่เจือ, หลวงพ่อเดิม

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พ.ค. 2550, 06:24:23 »
สุดท้ายครับ .. ปัจจุบันหาวัตถุมงคลที่มีอาการ32ราคาไม่แพงบ้างมีไหมครับ 8)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 พ.ค. 2550, 08:04:03 »

นี่ก็ดี นะ ฟัง ๆ เค้าเล่ากันมาประสบการณ์เยอะ

นางพิมวัดท้องไทร  หรอ        หรือว่า  กุมารลป แย้มวัดสามง่าม 

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 04:13:23 »
แล้วนอกจากนั้นมีอีกไหมครับ  :) :)

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 พ.ค. 2550, 12:20:04 »

นี่ก็ดี นะ ฟัง ๆ เค้าเล่ากันมาประสบการณ์เยอะ
นางพิมวัดท้องไทร   หรอ        หรือว่า  กุมารลป แย้มวัดสามง่าม 

ทำไม  ผมได้ตะกรุดนางพิม  มาตั้งนานล่ะ  แต่เฉยอ่ะ ไม่มีประสบการณ์  อะไรเลย    :070:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 พ.ค. 2550, 07:12:00 »
ไม่ได้เซ่นด้วยเหล้าขาวหรือเปล่าครับ ;)

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 พ.ค. 2550, 11:13:01 »
เรื่องตบหรือทุบหลัง ถ้าจิตอ่อนคุมตัวเองไม่ได้จริงๆ.. คนที่ตบ โดนสวนหน้าง่ายๆเลยนะครับ
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 พ.ค. 2550, 12:06:58 »
เรื่องตบหรือทุบหลัง ถ้าจิตอ่อนคุมตัวเองไม่ได้จริงๆ.. คนที่ตบ โดนสวนหน้าง่ายๆเลยนะครับ

โดนน้ำฝน อ่ะ อิอิ สุดยอดเหมือนกัน ............  ;)