ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องการเจิมรถค่ะ  (อ่าน 1579 ครั้ง)

ออฟไลน์ AmPla

• ทุติยะ
  • **
รู้สึกว่าตัวเองถามมากมายจิง  :075: พอดีว่าวันพุธนี้ออกรถใหม่ค่ะ คิดอยู่ว่าจะไปเจิมที่ไหนดี ตอนแรกว่าจะเจิมที่วัดใกล้บ้าน แต่ใจหนึ่งก็อยากไปให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระท่านเจิมให้ ไหนๆก็เป็นลูกศิษย์ท่านแล้ว จึงอยากเรียนถามว่าไม่ทราบว่าพระอาจารย์ที่วัดรับเจิมรถมั้ยคะ? รบกวนอีกครั้ง ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องการเจิมรถค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2554, 09:01:41 »
ติดต่อพี่ที่ดูแลพานที่ลงนะหน้าทองที่กุฎิใหญ่ได้เลยครับ

เดี๋ยวหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาส ท่านเมตตาเจิมให้ครับ

ขอบคุณครับ