ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องตัวร้อนครับ  (อ่าน 945 ครั้ง)

ออฟไลน์ A7X_TUM

• จตุตถะ
ปรึกษาเรื่องตัวร้อนครับ
« เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 10:37:02 »
ปกติรึเปล่าครับ เรื่องมีอยู่ว่า แม่ทักบ่อยมาก เพราะถูกตัวผมทีไร แม่จะบอกว่า ตัวร้อนมาก ทั้งที่ผมก็สบายดี ไม่ป่วยไข้

ผมสักที่วัดบางพระทั้งหมดครับเต็มหลัง เหลือล้อมที่เป็นยอด คลุมรอบ กับตาข่าย ขอบคุณครับ   :047:

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: ปรึกษาเรื่องตัวร้อนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 10:45:39 »
ไม่ผิดปกตินี่ครับ ผมเองก็ตัวร้อนเหมือนกัน โดยเฉพาะมือนี่ ร้อนมากครับ อาจเป็นเพราะธาตุน้ำกับไฟในร่างกายไม่สมดุลกัน ก็ลองนั่งสมาธิดูเยอะๆครับเพื่อจะปรับธาตุในร่างกาย อย่าคิดมากครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 10:54:15 »
 ถ้าตัวเย็นนะสิ แย่เลย  :004:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 11:03:35 »
ถ้าตัวเย็นนะสิ แย่เลย  :004:
ขอบคุณครับ ชอบการมองต่างครับ :015:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ