ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เป็นวันครบรอบวันเกิด ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ มาร่วมอวยพรกันครับ  (อ่าน 5386 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วันนี้เป็นวันครบรอบวันเกิด ~เสน่ห์ต้นน้ำ~  มาร่วมอวยพรกันครับ

ขอให้เพื่อนมีความสุขมากๆ คิดอะไรสมดั่งใจนึก ...ได้งานดีๆๆ มีตังใช้ตลอดไป

มีความสุขมากๆนะเพื่อน ......

:047:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ขอให้น้องต้นน้ำมีความสุขมากๆในวันคล้ายวันเกิดนะครับ
บารมีหลวงปู่เปิ่น ครูอาจารย์ วัดบางพระคุ้มครอง

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
 :016:ขอให้มีความสุขมากๆครับ ไม่จน ไม่เจ็บ นะครับ :015:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ขอให้มีความสุขมากๆๆคิดสิ่งใดขอให้ได้ดั่งใจหวังนะครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
คิดหวังสิ่งใดใว้ ก็ให้ใด้สมดั่งใจหวังครับ ต้นน้ำ :001:

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....

สุขสันต์วันเกิดครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้มีความสุขในวันนี้ที่เป็นวันเกิดนะครับแม้จะเป็นวันเกิดก็อย่าลืมศิล๕ นะครับจิตใจยึดติดกับศิล สมาธิแล้วจะได้ปัญญาเป็นสิ่งตอบแทนนะครับ
แล้วอย่าลืมท่านพ่อกับท่านแม่นะครับเราต้องตอบแทนท่านในวันเกิดเราด้วย [color=#F :054:F1300]ผิดตกอย่างไรข้อโปรดจงอภัยด้วยนะครับ[/color] ขอบารมีหลวงปู่หิ่ม หลวงพ่อเปิ่น ครูอาจารย์ วัดบางพระคุ้มครองครับผม :058:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
Have a happy birthday and good health. Him every success in life........................ :080: :080: :080:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
HBD.ครับต้นน้ำ... O0

ขอให้มีความสุข คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้ได้สมความปรารถนาทุกประการ

ไม่เจ็บ ไม่จน มีสุขภาพแข็งแรง   

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ของคุณเพื่อนเอ็ม
ขอบคุณพี่น้องทุกคนครับ น้ำตาจะไหล ขอบคุณมากๆครับ
:063:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2554, 11:18:31 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สุขสันต์วันเกิดครับ.....คุณต้นน้ำ.....

ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บไม่จน

คิดตั้งหวังสิ่งใดไว้ ขอให้สมปรารถนาทุกประการนะครับ... :053:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
สุขสันต์วันเกิดครับ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง คิดถึงยันต์ไหนขอให้ได้ยันต์นั้นครับ

ปล.
ถ้าเกิด 2524 ก็วันเดียวกันเลยครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ข้าพเจ้าขอร่วมอวยพรด้วยครับ 30; 30;

ขอให้น้อง ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ มีความสุขตลอดไป คิดหวังสิ่งใดก็ให้สมหวังดั่งใจหมายด้วยครับ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาร่วมอวยพร ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สุขสันต์วันเกิด คุณต้นน้ำ
ขอให้ความรักสุขสมหวัง ขอให้รวย
 รวยแล้วอย่าลืมกันนะจ๊ะ

:001: :001: :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สุขสมหวังทุกประการน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum_ohayo

• ตติยะ
สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอให้ร่ำรวยๆ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คิดสิ่งไหน อยากได้สิ่งไหน ทำอะไรก็ขอให้สมดั่งใจทุกประการ สุขสันต์วันเกิดครับ(รวยๆๆ  บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ)

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
HBD" นะครับพี่ต้นน้ำ คิดอะไรขอให้สมหวังนะครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้ท่าน~เสน่ห์ต้นนำ้~และครอบครัว
จงมีแต่ความสุขครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุขสันวันเกิดครับพี่ต้นน้ำ มีความสุขมากๆนะครับ ...  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอให้น้อง "ต้นน้ำ" มีความสุข ไม่เจ็บ ไม่จน เฮงๆรวยๆ ตลอดปีนะครับ :025:

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ

ขอให้เจริญด้วยธรรม และ อายุ วรรณะ สุขะ พละ
someone like this..........

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สุขสมหวังทุกๆสิ่งที่หวังไว้น๊ะน้องต้นน้ำ   :045:  :045:  :045:

ปล. อย่าลืมกลับบ้านไปกราบแม่งามๆสักครั้งน๊ะ :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2554, 04:35:40 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
็ฺ็HBD  นะครับน้องรัก  :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้ ต้นน้ำมีความสุขนะครับสุขภาพแข็งแรง มีเงินมีทองใช้ เฮงๆ รวยๆนะครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
happy birthday นะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุขสันต์วันเกิดด้วยนะครับท่านต้นน้ำ

ขออาราธนาคุณของพระรัตนตรัยอันมีพระคุณไม่มีประมาณ จงอภิบาล ปกป้อง คุ้มครองและรักษา ให้ท่านต้นน้ำมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ ปราศจากโรคาทั้งหลาย คิดหวังสิ่งใดที่เป็นไปด้วยชอบ ประกอบไปด้วยธรรมก็ขอให้สมความมุ่งมาดปรารถนา ให้ได้ดวงตาเห็นธรรม เข้าถึงธรรมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เข้าถึงพระรัตนตรัยภายใน ได้โดยง่าย โดยเร็วพลัน ให้ได้เป็นเศรษฐีมหาเศรษฐีใจบุญ ค้ำจุนพระศาสนาไปทุกภพทุกชาติ ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรม เทอญ...  

ออฟไลน์ minnakurb

• สัตตมะ
  • **
ขอให้มีความสุขมากๆครับ ไม่จน ไม่เจ็บ  นะ :100:
บารมีหลวงปู่เปิ่น ครูอาจารย์ วัดบางพระคุ้มครอง

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
HBD คับ คุณ เสน่ห์ต้นน้ำ ขอให้มีความสุขมากๆนะ ครับ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
มีความสุขมากๆครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอให้มีความสุขมากๆครับขอให้รวยๆรวยๆครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมขออวยพร ให้คุณต้นน้ำ ได้รับแต่สิ่งดีๆในชีวิต และมีความสุขสมหวัง ตลอดไปนะครับ :052:

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับ ให้บารมีหลวงปู่เปิ่น คุ้มครองครับ +มีสุข พ้นทุกข์+ปลอดภัยน๊ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอให้มีความสุขมากๆนะต้นน้ำ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
ขอให้มีความสุขตลอดไปนะค๊ะ
อำนาจบุญญาบารมีของหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์วัดบางพระทุกท่านคุ้มครองค่ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
คิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนานะครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

Happy birthday to a wonderful brother and good friend
May all your dreams and wishes come true...=^.*=
:089: :097:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
ขอร่วมอวยพรวันเกิดให้คุณต้นน้ำด้วยค่ะ
ขอให้บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองนะคะ

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ขอให้มีความสุขในวันเกิดครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับน้อง รักษาความดีติดตัวไว้เหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้นะครับ  :017:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้มีความสุขนะครับ น้องต้นน้ำ ขอให้รวยๆๆๆๆ และรวย ครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
HBD ขอให้มีความสุขมากๆครับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
มาช้าดีกว่าไม่มา....อิอิ
HBD น้องต้นน้ำ มีความสุขมากๆ รวยๆ ครับ
คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ทุกประการ

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จงคุ้มครองแคล้วคลาดปลอดภัย
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะต้นน้ำ คิดสิ่งใดขอให้สมหวัง สุขทั้งกาย สุขทั้งใจ ตลอดปี ตลอดไป
ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ aoom2527

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :092: :092: :092:HBD.คะ พี่ต้นน้ำ....... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะต้นน้ำขอให้มีความสุขมาก ๆ