ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบที  (อ่าน 2800 ครั้ง)

เอ็ม

• บุคคลทั่วไป
ตอบที
« เมื่อ: 22 พ.ย. 2548, 08:49:33 »
สักเก้ายอดแล้ว จะสัก แปดทิศได้ไหมครับ สักแปดทิศส่วนมาก จะสักอะไรกันต่ออ่ะครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
Re: ตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2548, 12:11:24 »
โดยส่วนมากจะสัก เก้ายอด ก่อนนะครับแล้วก็ต่อด้วยยันต์ แปดทิศ แล้วก็งบน้ำอ้อยครับ  สามยันต์นี้คือยันต์ครูครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น