ผู้เขียน หัวข้อ: คาถา  (อ่าน 10394 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คาถา
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 11:15:14 »
ยันต์พุทธซ้อน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: คาถา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 11:17:26 »
คาถาสาริกาลิ้นทอง 
พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ 
พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ 
พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ 
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต 
(ใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง) 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 11:20:09 »
คาถาพญาหงส์
สุวัณณะหังโส ภิกขเวหิ มะวันตัง ปัพพะตัง คูหายะ อิมัง คาถะมาหะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 11:22:01 »
คาถาปลุกหนุมานเชิญธง
หะนุมานะ นะสังสะตัง ตะระนารุ โทธุรีธง พุธธังปิอะ ธัมมังปิอะ สังฆังปิอะ พะพุสะปุโรสุวิสังอะ มะอะอุ โสธายะ เตชะสุเนมะ ภูชะนะวิเว

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 11:29:37 »
คาถาพญาเสือ
โอมราชะพยัคโฆจะ หิมหัมหึมอะหิงสุตัง กุรุสุกุ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ มหาเตชะ สิทธิลาภัง สิทธิกิจจัง พลังสุขขัง ภวันตุเม

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 12:55:14 »
พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต
(ใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง)

คาถาพญาหงส์
สุวัณณะหังโส ภิกขเวหิ มะวันตัง ปัพพะตัง คูหายะ อิมัง คาถะมาหะ

หะนุมานะ นะสังสะตัง ตะระนารุ โทธุรีธง พุธธังปิอะ ธัมมังปิอะ สังฆังปิอะ พะพุสะปุโรสุวิสังอะ มะอะอุ โสธายะ เตชะสุเนมะ ภูชะนะวิเว
คาถาพญาเสือ
โอมราชะพยัคโฆจะ หิมหัมหึมอะหิงสุตัง กุรุสุกุ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ มหาเตชะ สิทธิลาภัง สิทธิกิจจัง พลังสุขขัง ภวันตุเม

โพสคาถา กรุณาให้เครติดแหล่งที่มาด้วย หรือบอกด้วยว่า

คัดลอกมาจากพระอาจารย์หรืออาจารย์ท่านใด

ให้กับสมาชิกใช้พิจารณาด้วยว่าควรนำไปใช้อย่างไร

เนื่องจากบางสำนักหรือบางวิชาคาถานั้นมีข้อห้ามประกอบด้วย

และบางคาถาวิชาจักต้องตั้งขันพานครุบูชาเป็นเครื่องประกอบ

ก่อนที่จะเรียนหรืนำมาหรือใช้ ถ้าผิดแบบผิดวิธี คงไม่ส่งผลดีแน่แท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2555, 08:34:55 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 11:08:30 »
ยันต์พุทธซ้อน
เอ่อโทษนะครับไม่ได้มาขัดคอและก็ไม่ได้รู้เยอะอะไรมา่กมาย  แต่ขอนิดนึงครับ  เค้าอ่านว่าเนระกัญชาไม่ใช่เหรอครับ
ผิดถูกประการใดขออภัย

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ย. 2555, 09:56:45 »

โพสคาถา กรุณาให้เครติดแหล่งที่มาด้วย หรือบอกด้วยว่า

คัดลอกมาจากพระอาจารย์หรืออาจารย์ท่านใด

ให้กับสมาชิกใช้พิจารณาด้วยว่าควรนำไปใช้อย่างไร

เนื่องจากบางสำนักหรือบางวิชาคาถานั้นมีข้อห้ามประกอบด้วย

และบางคาถาวิชาจักต้องตั้งขันพานครุบูชาเป็นเครื่องประกอบ

ก่อนที่จะเรียนหรืนำมาหรือใช้ ถ้าผิดแบบผิดวิธี คงไม่ส่งผลดีแน่แท้
เห็นด้วยกับท่านโองการ
อีกหนึ่งเสียงครับ เจ้าของกระทู้ค้นคว้าจากครูบาอาจารย์ท่านใดวานบอก
แล้วเอามาโพสนี้ขอเจ้าของวิชายังครับ
   ระวังต้องธรณีสารนะครับ
ว่าแต่ไม่ทราบว่าจะเปิดสำนักเปิดตำหนักหรือครับ

ผมหาเรื่องโดนหักจิตพิสัย หรือเปล่า?นี้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 08:35:49 »
นะโม (3จบ)

สักกาโรนะโมเต อังคีระสะสากกะยะปุตตะ มหาวันทะนังพุทธะรูปัง สิโรตะมะนิรันตะรัง โลเกหิ (3จบ)

บทบูชาพระพุทธ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 08:51:54 »
คุณพี่คนนี้นี่รั่วได้ใจจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 09:00:20 »
ท่านใดมีของดี มาลงไว้เป็นวิทยา

บางบทเก่าแก่จนไม่ทราบที่มา ให้ระลึกถึงคุณพระพุทธ ตั้งนะโมก่อนสวดด้วยใจบริสุทธิ์ไม่ปรุงแต่ง

อยู่ในศีล ใช้ทำความดี ครูอาจารย์ที่ประสิทธ์ไว้ ท่านไม่เอาโทษหรอกครับ(ความเห็นส่วนบุคคล)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 09:10:52 »
มานั่งรอชม ( จำอวด หน้าม่าน )ครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 09:15:54 »
พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ พุทธา อิริ มะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิระปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ อุนาโลมา ปันนะ วิชายะ เต

(ตอนท่องถึงคำว่า "มิ" ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง

บทนี้ไม่มีภัยครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 09:20:13 »
อิติสุคโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง
สัพพะธะนัง ภวันตุเม

บทนี้เราควรสวดจำให้ขึ้นใจ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 09:38:55 »
ฝากให้อ่านกันครับ อันนี้ก็สำคัญ

คลิ๊กที่ลิงค์ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8250.0

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ก.ย. 2555, 03:53:15 »
อยากทราบว่าพระคาถานี้เป็นของพระอาจาร์ย หรือว่าอาจาร์ย ท่านไหนครับ อยากทราบที่มาของพระคาถาครับเพราะว่าคนที่จะนำไปใช้จะได้นำไปใช้ได้ถูกต้องและถูกจุดประสงค์ด้วยครับคาถาปลุกบางบทไม่ใช้ว่าจะใช้ได้ทุกคนนะครับไม่ใช่บทสวดมนต์ที่สวดได้ทุกๆคน  (ความเห็นส่วนตัวครับ)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 ก.ย. 2555, 12:17:32 »
คาถาชาตรี  คาถามหาอุด  คาถาพระเจ้าห้ามอาวุธ  คาถาปืนแตก

ก็คงนำมาลงไม่ได้

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ก.ย. 2555, 12:30:22 »
คาถาชาตรี  คาถามหาอุด  คาถาพระเจ้าห้ามอาวุธ  คาถาปืนแตก

ก็คงนำมาลงไม่ได้

ผมว่าพี่ๆเขาคงอยากทราบว่าพระคาถาที่นำมาลงเป็นของเกจิอาจารย์ท่านใด หรือใครเป็นผู้ประสิทธิประสาทวิชาพระคาถาอาคม มีที่มาที่เป็นอย่างไร เช่นสำนักผมมีคาถาประจำสำนักตามสายวิชาที่เรียนมาจริงๆครับ

ออฟไลน์ thai789

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 พ.ค. 2559, 04:23:48 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pang46

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2559, 02:15:59 »
ขอบคุณครับ
ช่างกล บุรณพนธ์
   BU 19
    G.46