ผู้เขียน หัวข้อ: มีมั้ยครับ  (อ่าน 3780 ครั้ง)

pomfu

• บุคคลทั่วไป
มีมั้ยครับ
« เมื่อ: 17 มี.ค. 2549, 05:57:55 »
มี vcd ไหว้ครูมั้ยครับ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: มีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มี.ค. 2549, 02:12:23 »
รุสึกว่าvcdที่วัดเค้าได้จัดทัมไป2ครั้งเองมั้งคับ และผมก้อมี2แผ่นนั้น แต่ออกนานแล้ว คัยรุก้อเพิ่มเติมทีนะคับ ;D

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มี.ค. 2549, 03:50:06 »
ผมอยู่ที่โคราช เคยเดินแถวห้าง พอมีวางขายอยู่คราบ แต่เป็นภาพ ขณะ ที่หลวงปู่ ยังมีชีวิตอยู่คราบ ภาพเก่าแล้วคราบ เป็น VCD ความยามประมาณ 45 นาที่ คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

pomfu

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มี.ค. 2549, 07:39:51 »
ขอบคุณครับ :002:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มี.ค. 2549, 11:18:20 »
vcdครั้งแรกที่ออกคือตอนที่หลวงพ่อเปิ่นยังมีชีวิตอยู่อย่างที่คุนเปียกปูนกล่าวน่ะคับ มีขายทั่วๆไป และอีกvcdคือของที่วัดที่ทัมออกมาขายตอนหลังวันไหว้ครูปี47คับ อันนั้นจะมีการครอบเศียรปู่ฤาษีของหลวงพี่ติ่งและก้อมีการไหว้ครูของขึ้นอ่ะคับ เท่าที่ผมรุน่าจะมีอยู่2แผ่นนี้ล่ะคับ ::)

ออฟไลน์ basmanllll

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2549, 09:46:17 »
จิงดิ นายกรันยศ...เราก็มี แต่มีแผ่นเดียวอะ

ออฟไลน์ basmanllll

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มี.ค. 2549, 10:15:05 »
สักยันต์มา3ปี ละ  ของไม่ขึ้น  เกี่ยวไหมที่ เราเกิด วันครู พอดี

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มี.ค. 2549, 11:55:56 »
ถ้าอยากสำรวจ  ว่าสิ่งศักสิทธิ์  อยู่กับตัวไหม
ลองค้นหา  วิธีนั่งสมาธิ สิ 

ตอนนี้ผมกำลังศึกษา  พลังอำนาจ  ของวัตถุมงคล  อ่ะ
ขอบอกว่า  ตะกรุดยันต์หอมเชียง  ที่วัด รุ่นปี 44  พลังแรงมาก
   :032:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มี.ค. 2549, 02:00:31 »
*** เรื่องของขึ้น หรือ ไม่ขึ้นนั้น ***
คนที่ของไม่ขึ้นไม่ได้สรุป ซะที่เดียวว่าของจะไม่อยู่กับตัวเราแล้ว หลวงปู่ ท่านได้บอกเอาไว้ว่า คนเราที่มาสักยันต์ ที่ วัดบางพระ นั้นเรื่องของจิตใจ และ สมาธิ นั้น มีความแตกต่างกันออกไป บางคนที่สักยันต์ ไปแล้วก็ไม่ขึ้นก็มี บางคนขึ้นก็มี คนที่จิตอ่อน ก็จะขึ้น ง่าย ส่วนคนที่จิตแข็ง ก็จะขึ้นยาก แต่สำหรับคนที่ จิตแข็งนั้น พอจกะมีอาการให้เราสังเกตุ ได้ว่าเราก็ของขึ้นได้ คือ   จะรู้สึก ขนลุก ร้อน ๆ หนาว ๆ เป็นต้น หลวงปู่ บอกเอาไว้คราบ
..อีกพวกพวก ที่จิตอ่อน ก็จะขึ้นเป็นไปตามยันต์ ที่คนๆนั้นได้ทำการสักยันต์เอาไว้ คราบ..
...หลวงปู่บอกคราบ เวลาไหม้ครู ถ้าไม่อยากของขึ้นให้นั่งลืมตาเอาไว้ หายใจลึกๆ ให้มีสติตลอดเวลา ของก็จะไม่ขึ้น
...ส่วนพวกที่หลับตา แล้วเกิดสมาธิ นั้นแทบจะทุกคนเลยคราบ ของจะขึ้น ผมเองคนหนึ่งคราบ ที่เป็นแบบนี้ หลับตาแล้ววูบเลยคราบ

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มี.ค. 2549, 04:25:19 »

:001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2551, 10:43:14 โดย gear »

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มี.ค. 2549, 06:26:45 »
ผมเกิด ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5  (แต่วัน ศุกร์) 
ถ้าอยากของขึ้น  ไห้ไปศึกษาการนั่งสมาธิ  ของหลวงพ่อคง  ดูนะ  แต่นี้ล่ะแล้วจะรู้เอง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มี.ค. 2549, 07:59:00 »
ลหลวงพ่อคง   ---->  http://www.sartsaksit.com/ganes/somp/index_2.htm

ออฟไลน์ supanaree

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 11:05:25 »
ดิฉันเกิดเสาร์ห้าคะ อยากทราบไหมคะว่าเกิดอะไรกับชีวิตดิฉัน  ดิฉันเป็นคนดวงแข็งคะตั้งแต่อยู่ในท้องแม่แล้ว ตั้งแต่เกิดมาดิฉันมีแต่เรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต เกิดมาไม่เคยลำบาก อายุ๓๐แล้วมีเงินใช้ตลอดแต่ไม่ได้ทำงานเลย เพราะเป็นผู้หญิงดิฉันเที่ยงต่างประเทศแทบทุกปี ไม่รู้เหมือนกันว่า ชีวิตขาดอะไร แต่ไม่ว่าใครก็ตามที่คิดไม่ดีกับดิฉันก็มีอันเป็นไปหมดทุกราย ถึงขั้นจมน้ำตายก็มี ดิฉันเคยคิดโต้ตอบเขาแต่ ไม่ได้ทำพออีกไม่นานคนคนนั้นก็มีอันเป็นไป ไม่เว้นแม้แต่แฟนเก่าดิฉัน คนที่ใส่ร้ายป้ายสีดิฉันตอนนี้เขาก็ได้รับผลกรรมนี้เหมือนกันหลังจากที่ดิฉันให้อภัยเขาได้สักสองสัปดาห์เขาก็เสียน้ำตากับเหตุผลเดียวที่ดิฉันเสียไปเหมือนกัน  สิ่งที่เกิดกับผู้อื่นทำให้ดิฉันเชื่อว่าการให้อภัยเป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับคนเสาร์ห้า แล้วปล่อยให้คนที่เขาทำกับเราได้รับผลกรรมจากการกระทำที่เขาทำกับเราเอง เพราะตัวเรานั้นมีพระคุ้มครองอยู่แล้วถ้าไปทำสิ่งที่ไม่ดีหรือไปคิดร้ายกับเขาพระก็จะไม่คุ้มและไม่อยากอยู่กับเรา แล้วเห็นเราแย่พอๆกับคนที่มาเป็นอริกับเรา ดวงเราเนี่ยมีหมอเคยบอกว่าผียังกลัวเลย แล้วคนจะไม่กลัวเหรอ ฉะนั้นอยู่เป็นพระจันทร์มองแล้วเย็นใจดีกว่าโกรธเป็นพระอาทิตย์จนร้อนรุ่ม ใครจะร้อนก็ปล่อยให้เขาร้อนไปเดี่๋ยวเขาก็เผาตัวเองจนตายไปเองเราเป็นพระจันทร์อย่างนี้แหละดีแล้วใครมองก็เย็นใจ อยู่ด้วยก็เย็นใจไม่เผาตัวเองตาย
ดิฉันเกิดเสาร์ห้า 24 กันยายน 2520 คืนเดือนดับคะ วันที่ดิฉันเกิดคุณแม่บอกว่าดิฉันร้องไห้เป็นไฟเลย พยาบาลเดือดร้อนมาก ดิฉันอ้วนหนักสี่โลกว่าร้องแต่จะกินนม นิสัยส่วนตัวของดิฉันเป็นคนรักแรงเกลียดแรง แต่เมื่อเกลียดแล้วไม่เคยคิดฆ่าใครแต่ถ้าเห็นเขาตายต่อหน้าต่อตาก็ไม่ช่วยจะปล่อยให้เขาตายอย่างนั้นโดยไม่เรียกรถพยาบาล ไม่ปฐมพยาบาลหรือเรียกให้ใครช่วยจะปล่อยให้ตายไปเลย คงคิดว่าดิฉันเลยละสิ นี่แหละ ดิฉัน