ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน  (อ่าน 1151 ครั้ง)

ออฟไลน์ deawy2003

• ทุติยะ
  • **
สักน้ำมัน
« เมื่อ: 02 เม.ย. 2556, 12:05:09 »
ขอสอบถามท่านผู้รู้นะครับว่า หลวงพี่นันท่านสักน้ำมันหรือไม่ครับ หรือว่าสักหมึกอย่างเดียวครับ พอดีว่าจะไปให้ท่นเมตตาวันพฤหัสนี้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
ตอบ: สักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เม.ย. 2556, 12:07:32 »
สักครับ ทั้งหมึกทั้งน้ำมัน
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ deawy2003

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2556, 08:34:24 »
แล้วถ้าจะให้ท่านเมตตาลงนะหน้าทองกับสาลิกาลิ้นทองไปพร้อมกันเลยในวันที่ไปสักจะได้หรือไม่ครับ หรือต้องไปคนละวันกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ samurailee

• หลี่เหวินลี
  • ก้นบาตร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เม.ย. 2556, 06:16:41 »
แล้วถ้าจะให้ท่านเมตตาลงนะหน้าทองกับสาลิกาลิ้นทองไปพร้อมกันเลยในวันที่ไปสักจะได้หรือไม่ครับ หรือต้องไปคนละวันกัน
ขอบคุณครับ
นะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทอง ไปลงที่ กุฏิหลวงพ่อติ่ง ครับ
มี พ่อแม่ ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว ไม่ต้องกลัวอดตาย...