ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิก วัดบางพระ  (อ่าน 1586 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ปลัดขิก วัดบางพระ
« เมื่อ: 02 เม.ย. 2556, 01:35:22 »
เรียนท่านผู้รู้ครับ
พอดีผมและครอบครัวเปิดร้านขายข้าวแกง และชานมไข่มุก และได้ไปเช่าปลัดขิกที่วัดบางพระมา
และได้ให้หลวงพี่แป๊วปิดทอง และเป่าให้ แต่ว่าผมไม่มีคาถาท่องครับ ท่านผู้รู้ท่านใดทราบบ้างครับ
อยากได้คาถาไว้ท่อง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Siamism

• ตติยะ
ตอบ: ปลัดขิก วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 12:14:16 »
ถ้าแบบเบสิคที่สุด ที่มักใช้กันคือ หัวใจโจรครับ "กันหะเนหะ" ของทางวัดบางพระนี่ผมไม่แน่ใจว่ามีคาถาเฉพาะไหมนะครับ ลองดูข้อมูลจากสมาชิกท่านอื่นด้วยแล้วกันครับ  ปล.ชื่อมันอาจฟังดูทะแม่งๆ แต่หัวใจนี้ใช้ได้ทั้งคงกระพัน และเมตตานะครับ และคณาจารย์แต่โบราณมักนำมาลงที่ตัวปลัดขิก ครับ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ปลัดขิก วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2556, 09:44:32 »
ขอบคุณท่านที่ตอบกระทู้ครับ
ท่านผู้รู้ท่านใด ถ้าทราบคาถากำกับปลัดขิกของวัดบางพระ
ช่วยตอบด้วยครับ ถือว่าเป็นธรรมทานครับ