ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรบกวนถามทางไปวัดโคปูนหน่อยคับ  (อ่าน 1073 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดรีม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือผมอยู่กรุงเทพอะคับ ยุจรัญ13

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ผมรบกวนถามทางไปวัดโคปูนหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 09:02:10 »
เลยวัดไชโยประมาณ800เมตรเข้าเขตอ.พรหมบุรีจะมีป้ายวัดโคปูนอยู่ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปเลยครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ jakkit01

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ผมรบกวนถามทางไปวัดโคปูนหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2556, 10:15:39 »
อยู่กรุงเทพใช่ไหมครับ เคยขับรถมาอยุธยาไหม ถ้าเคยมาสายเอเซียนะครับ ขับขึ้นเหนือมาเรื่อยๆผ่านอยุธยามาจนถึงอ่างทองพอเข้าเขตอำเภอไชโยก็คอยดูป้ายข้างทางซ้ายมือเลยครับวัดโคปูนพอเข้าเขตพรหมบุรีนิดเดียวเจอป้ายเลี้ยงซ้ายตามทางไปเลยครับ

ปล.อย่าเหมือนผมนะตอนผมไปครั้งแรกสมัยเรียนเทคนิคเข้าไปกุฏิท่านเจ้าอาวาสเฉยเลยหลวงพ่อท่านบอกว่าฉันสักไม่เป็นหลอกโยมขึ้นไปบนศาลาเถอะ ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ