ผู้เขียน หัวข้อ: ลืมใส่เงินค่าครูในพานครับ  (อ่าน 1663 ครั้ง)

ออฟไลน์ benz616505

• ตติยะ
ลืมใส่เงินค่าครูในพานครับ
« เมื่อ: 28 พ.ย. 2556, 12:57:22 »
คือผมใส่แต่ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่แต่ลืมเงินค่าครูคับ เพิ่งนึกออกตอนอยู่แยกท่านานแล้ว
รีบกลับมาวัดเลยคับ แต่พระอาจารย์ท่านฉันเพลอยู่ผมเลยใส่เงินในพานแล้วก็กลับ
แล้วผมก็ขอขมาครูบาอาจารย์ อย่างนี้ผมทำถูกแล้วหรือเปล่าคับ
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่วยตอบผมหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ mayham

• ตติยะ
ตอบ: ลืมใส่เงินค่าครูในพานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2556, 07:36:39 »
ตามความเห็นส่วนตัว ผมมองที่เจตนาเราไม่ได้ตั้งใจลืม แต่นึกได้แล้วรู้จักแก้ไข ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาศิษย์อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ benz616505

• ตติยะ
ตอบ: ลืมใส่เงินค่าครูในพานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2556, 12:31:22 »
ขอบคุ
ตามความเห็นส่วนตัว ผมมองที่เจตนาเราไม่ได้ตั้งใจลืม แต่นึกได้แล้วรู้จักแก้ไข ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาศิษย์อยู่แล้วครับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2556, 10:01:15 »
ไปครั้งหน้าใส่เพิ่มไปก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ม.ค. 2557, 02:36:09 »
ปัญหาทุกอย่างย่อมแก้ไขได้ครับ  ความไม่รู้ย่อมไม่ผิดครับ
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย