ผู้เขียน หัวข้อ: นะหน้าทอง+สาลิกาลิ้นทอง  (อ่าน 1514 ครั้ง)

ออฟไลน์ mommamm

• ขอบคุณ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
นะหน้าทอง+สาลิกาลิ้นทอง
« เมื่อ: 20 มี.ค. 2557, 03:13:17 »
อยากทราบว่าถ้าไปลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ติ่งในวันเสาร์ ต้องไปถึงตั้งแต่กี่โมงคะคนถึงจะไม่เยอะมาก เพราะลองอ่าน ๆ ค้นหาข้อมูลดูรู้สึกว่าจะคนเยอะมาก ๆ แล้วเมื่อวันเสาร์ที่ 15/3/57 ไปที่วัดมาเป็นครั้งแรกแต่ไปถึงบ่ายโมงกว่าแล้วเลยไม่ได้ครอบครู เห็นมีคนไปลงนะหน้าทอง (หรือเปล่าไม่แน่ใจ) เพราะเห็นว่าที่โหนกแก้มทั้งสองข้างมีแผ่นทองติดอยู่ แต่ที่ได้ยินมาคือ แผ่นทองจะมองไม่เห็นเมื่อพระอาจารย์เป่า
ลงคาถาไปแล้วน่ะค่ะ  ก็เลยแปลกใจอยู่ แต่ไปครั้งแรกก็ได้ไปลงในกุฎิใหญ่กับพระอาจาย์สำอางมา แต่อยากจะลงชุดใหญ่ 9 แผ่นเลยตั้งใจว่าจะไปอีกครั้งและก็จะไปทำบุญแล้วลงเรื่อย ๆ จนครบ 108 แผ่น (ความตั้งใจ) เลยอยากสอบถามข้อมูลก่อนว่าที่เห็นคราวที่แล้วนั่นลงนะหน้าทองหรือเปล่าแล้วทำไมถึงมองเห็นแผ่นทองได้ชัดเจนค่ะ  สงสัยรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: นะหน้าทอง+สาลิกาลิ้นทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2557, 08:30:52 »
ขออนุญาตตอบ เป็นข้อๆ นะครับ
1. อยากทราบว่าถ้าไปลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ติ่งในวันเสาร์ ต้องไปถึงตั้งแต่กี่โมงคะคนถึงจะไม่เยอะมาก

ตอบ :  ไปถึงวัด ซักประมาณ 07.30 น. ครับ คนน่าจะน้อยกว่าตอนสายๆ  ถึงวัดแล้ว ก็นั่งรอ พระอาจารย์ท่านครับ

2. ที่เห็นคราวที่แล้วนั่นลงนะหน้าทองหรือเปล่าแล้วทำไมถึงมองเห็นแผ่นทองได้ชัดเจนค่ะ

ตอบ : ถ้าเป็นหน้าเพียวๆ ไม่มีแป้ง หรือลองพื้นอะไร อยู่บนใบหน้า ทองจะซึมเข้าผิวหนังไปครับ
แต่พอมี ลองพื้น หรือทาแป้งบางยี่ห้อ ที่ปิดรูขุมขน บนใบหน้า ทองจะไม่สามารถซึมลงไปได้ครับ

ปล. ถ้าจะลง ให้ถึง 108 แผ่น คงต้องไป หลายๆ วัน นะครับ เพราะไม่อย่างนั้น จะเหนื่อยทั้งพระอาจารย์ และ คนอื่นๆ ที่รอคิวต่ออยู่นะครับ

ออฟไลน์ mommamm

• ขอบคุณ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: นะหน้าทอง+สาลิกาลิ้นทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2557, 09:17:56 »
ขอบคุณมากนะคะ ที่มาให้คำตอบ ก็ตั้งใจว่าจะไปเรื่อย ๆ ค่ะ คงจะไม่รบกวนพระอาจารย์ทำครั้งเดียว 108 แผ่นค่ะ ขอบคุณสำหรับแจ้งความกระจ่างให้กับคนที่ไม่รู้ค่ะ