ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมตัวก่อนไปสัก ต้องทำอย่างไรบ้าง  (อ่าน 1412 ครั้ง)

ออฟไลน์ mancub7

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามผู้รู้ สนใจจะไปสักที่วัด
1.ต้องติดต่ออย่างไร
2.การเตรียมตัว ร่างกาย
3.ค่าครู
4.อื่นๆ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: เตรียมตัวก่อนไปสัก ต้องทำอย่างไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2557, 02:22:31 »
ขออนุญาติ ตอบท่าน mancub 7   
1  ไม่ต้องติดต่อ  เดินทางไปวัดเลย   ไปแต่เช้าหน่อยครับ
2   เตรียมใจไปเท่านั้น
3  ค่าครู  ปกติ  25 บาท  ใ่สพานครู  ค่าดอกไม้สอบถามหน้ากุฏิเอง
4  อื่น ๆ  ไปถึงยกพานหันหลัง    บอกท่าน  นำ้หมึก หรือนำ้มัน   อีกอย่างมีหลายพระอาจารย์  ทดลองเดินตามกุฏิต่าง ๆ ตามสบายครับ หรือสอบถามตามเวบ มาเตอร์ ก้อได้ครับผม 
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: เตรียมตัวก่อนไปสัก ต้องทำอย่างไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2557, 05:24:22 »
เตรียมตัว

เตรียมใจ

เตรียมเจ็บ

เตรียมตัวรับกับสิ่งดีๆ ที่พระอาจารย์ท่านเมตตาให้
   15; 15; 15;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ bigzaza

• ตติยะ
    • อีเมล
ขออนุญาติ ตอบท่าน mancub 7   
1  ไม่ต้องติดต่อ  เดินทางไปวัดเลย   ไปแต่เช้าหน่อยครับ
2   เตรียมใจไปเท่านั้น
3  ค่าครู  ปกติ  25 บาท  ใ่สพานครู  ค่าดอกไม้สอบถามหน้ากุฏิเอง
4  อื่น ๆ  ไปถึงยกพานหันหลัง    บอกท่าน  นำ้หมึก หรือนำ้มัน   อีกอย่างมีหลายพระอาจารย์  ทดลองเดินตามกุฏิต่าง ๆ ตามสบายครับ หรือสอบถามตามเวบ มาเตอร์ ก้อได้ครับผม 
ตามที่ศิษย์พี่แจ้งเลยครับ :016: