ผู้เขียน หัวข้อ: เติมรอยสักได้ไหม  (อ่าน 2335 ครั้ง)

ออฟไลน์ แสงเอ้ยเจ้า

• ตติยะ
    • ICQ Messenger - 162956910
    • MSN Messenger - maeay_07@msn.com
    • Yahoo Instant Messenger - maeay_07@yahoo.co.th
    • อีเมล
เติมรอยสักได้ไหม
« เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 05:44:07 »
สวัสดีค่ะ ป้าจะรบกวนถามหน่อย นะค่ะ คือว่าป้าได้สักหงษ์คู่ กะหลวงพี่พัน ที่วัดบางพระ ทีนี้ตรงพู่ที่ปากหงษ์มันหายไป ป้าจะไปสักตรงพู่ต่อได้ไหม แต่หลวงพี่พัน ท่านได้ย้ายไป แล้ว

ป้าจะต้องทำยังไงค่ะ  รบกวนตอบให้หน่อยนะค่ะ
ชะตา ฤ จะสู้ฟ้าลิขิต ชีวิตข้าๆขอลิขิตเอง

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: เติมรอยสักได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 06:14:15 »
ถ้าเป็นหมึก ก้อไม่น่าจะมีปัญหานะครับ สักแล้วปลุกเสกใหม่ก้อด้าย เพราะยังงัยหลวงพี่ที่วัด ก้ออาจารย์องค์เดียวกันนี่ แต่ผมไม่เคยเจอกรณีนี้นะครับ ส่วนหลวงพี่พัน ท่านไปอยู่ที่วัดบ้านเกิดท่านแล้วครับผม

ยังงัยลองถามพระอนันต์ (หลวงพี่นัน) หรือหลวงพี่อภิญญาดูนะครับผม

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ตติยะ
    • MSN Messenger - maeay_07@msn.com
    • Yahoo Instant Messenger - maeay_07@yahoo.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 06:31:25 »
ขอบใจมากนะจ๊ะ ป้าสักหมึกค่ะ ยังไงจะไปที่วัดถามดูนะค่ะ ไว้เจอกันค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 07:07:28 »
หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ใจดี ท่านน่าจะ เติมให้นะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 09:26:14 »
ขอให้ป้าสมปราถนานะครับ..... 8)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 04:24:44 »
วันนี้ได้มีโอกาศไปกราบหลวงพ่อเปิ่นที่วัดอีกครั้ง   แล้วถือโอกาสไปกราบหลวงพี่ญา ท่านด้วย   ตั้งใจไปสัก 9 ยอดลงหมึกเพราะเคยสัก 9 ยอดกะ

หลวงพี่ พัน ท่านแต่เป็นน้ำมันตอนไปถึงวัดหลวงพี่ญาท่านไม่อยู่ค่ะ เลยเอาดอกไม้ธูปเทียนไปใส่พานกะจะสัก 9 ยอดกะหลวงพี่นัน แทน  เอา

ดอกไม้ธูปเทียนวางใส่พานไปแล้ว  รอสีกพักหนึ่งพอดีหลวงพี่ญา ท่านกลับมาเลยเอากลับมาใส่พานหลวงพี่ญา  ไม่รู้หลวงพี่นันท่านจะน้อยใจไหมนะ

ค่ะ  ได้ 9 ยอดมาแล้วยังได้เติมพู่ของหงษ์ พี่หลวงพี่ญาใจดี แถมยันต์นะ  มาด้วยค่ะ   กราบขอบพระคุณหลวงพี่ญา ที่เมตตาให้ของดีมาอีกครั้ง