ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทางไปวัดบางพระหน่อยครับ  (อ่าน 1015 ครั้ง)

ออฟไลน์ What7141

• ตติยะ
ถ้าผมจะขึ้นรถตรงอนุเสาวรีฯ ต้องขึ้นตรงไหนครับแล้วจะไปต่อยังไงครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ :054:
"ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆเด๋วทองก็ล้นออกมาข้างหน้าเอง"

ออฟไลน์ birdkung

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สอบถามทางไปวัดบางพระหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2557, 12:42:17 »
ผมไปมาเมื่อเดือนที่แล้ว แต่ผมขึ้นรถตู้ตรงฟิวเจอร์รังสิต มีรถตู้ไปนครปฐมเลยครับ เสร็จแล้วบอกคนขับว่าจะไปวัดบางพระ พี่เขาจะจอดรถตรงข้ามกับฝั่งโลตัส เสร็จแล้วให้เดินขึ้นสะพานลอยไปฝั่งโลตัส พอข้ามไปฝั่งโสตัสเสร็จไม่ต้องเดินย้อนไปที่โสตัสนะครับ ให้เดินตรงไปจะเจอวินมอไซค์อยู่ตรงโค้งถนน แล้วก็นั่งวินเข้าวัดบางพระ100บาทครับ ถึงวัดเลยครับ

ออฟไลน์ What7141

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามทางไปวัดบางพระหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2557, 08:28:30 »
แล้วถ้าลงจากรถตู้ไปต่อสองแถวลงหน้าวันต้องรอรถตรงไหนหรอครับ