ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากเป็นศิษย์บางพระ มีเรื่องสอบถามครับ  (อ่าน 1368 ครั้ง)

ออฟไลน์ ablazeomega

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
น้องใหม่อยากเป็นศิษย์บางพระ มีเรื่องสอบถามครับ
เข้าเรื่องเลยนะครับ
อยากถามพี่ ๆ ว่าตอนนี้มีพระอาจารย์หรืออาจารย์ท่านใด ทีเสียค่าครูและค่าพานอย่างเดียวบ้างครับ เพราะผมลองอ่านหลาย ๆ กระทู้ส่วนมากเกิน 1 ปีหมดเลยอยากขอให้พี่ ๆ ช่วย Update ข้อมูลหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vatchara

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ค่าครู 25 บาทครับ ถ้ากุฎิพระอาจารย์ ตั็ก ชั้น 3 ก็ ราคาเพิ่มมาอีกหน่อยครับ
ค่า พานครู ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ก็ 75 บาท หรือ ถ้าไม่เอาของทางวัด ก็เตรียม มาเองจากที่บ้านก็ได้ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2558, 09:48:18 โดย vatchara »

ออฟไลน์ ablazeomega

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ค่าครู 25 บาทครับ ถ้ากุฎิพระอาจารย์ ตั็ก ชั้น 3 ก็ ราคาเพิ่มมาอีกหน่อยครับ
ค่า พานครู ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ก็ 75 บาท หรือ ถ้าไม่เอาของทางวัด ก็เตรียม มาเองจากที่บ้านก็ได้ครับ   

ขอบคุณมากครับ  :017:

ออฟไลน์ monchai_k

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ค่าพาน 75 ครับ ค่าครู 25 บาท หรือมากกว่านั้นก็ได้ครับ อันนี้ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ

ออฟไลน์ monchai_k

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนตัว บนตึกชั้น3 ไม่เคยขึ้นไปครับ