ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนสอบถามจากสมาชิกเก่าครับ  (อ่าน 919 ครั้ง)

ออฟไลน์ rachatasin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีผมทราบมาว่าทางพระอาจารย์ที่วัดบางพระ เมตตามาโปรดสตว์ด้วยการสักยันต์ (ผมไม่ทราบว่ามีพระอาจาร์ยท่านไหนบ้าง) แต่ทราบมานานแล้ว และผมเป็นคนที่ไม่เคยสักยันต์มาก่อนจึงเกิดความเลื่อมใสและศรัธทา อยากจะเดินทางไปขอรับความเมตตาให้พระอาจารย์ท่านสักให้บ้าง แต่ผมไม่ทราบว่ามีพระอาจาร์ท่านใดสักวันไหนบ้างครับ จึงอยากจะขอความกรุณาท่านสมาชิกเก่าช่วยบอกผมด้วยว่า ถ้าผมจะเดินทางไปสักที่วัดบางพระ ผมต้องไปวันไหน เวลาใดครับ (ผมไม่เลือกครับว่าพระอาจารย์รูปไหน ผมไม่มีความรู้เรื่องยันต์ว่ามีแบบไหนบ้าง ขอแค่พระอาจารย์เมตตาสักแบบเมตตาให้เป็นสิริมงคลผมก็พอใจแล้วครับ) อยากสักยันต์เพื่อความเป็นสิริมงคลครับ เพราะปีหน้าอยากมีธุรกิจการค้าขายเป็นของตัวเอง เมื่อก่อนเคยทำธุระกิจมาก่อน แต่ล้มไม่เป็นท่าเลยครับ จะอยากได้ของดีจากพระอาจารย์ติดตัวไว้เพื่อความเป็นสิริมงคลครับ จะได้ทำมาค้าขายคล่องๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DOR 2/40

• กายพร้อม ใจพร้อม
  • ปัญจมะ
  • ทุกสิ่งอยู่ที่......ใจ
ตอบ: ขอเรียนสอบถามจากสมาชิกเก่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2558, 08:32:00 »
ด้วยความเคารพนะครับ ขอตอบแทนรุ่นพี่ๆ เนื่องจากผมก้อยังใหม่

จากเรื่องของผมนะครับ ผมไม่เคยรู้อะไรเลย ทางไปวัด? กุฏิสัก? พระอาจารย์ท่านใด? ค่ายกครู?

มรรยาทในการนั่งรอคิว?   ผมรู้อย่างเดียวว่าอยากจะสักอยากจะมีของดีไว้ติดตัว ผมเริ่มจาก ดังนี้นะครับ

1. ค้าหาแผนที่วัดจากอินเตอร์เน็ต

2. มั่งมั่นเข้าไปวัดเลยครับ

3. ไปถึงวัดถามทุกคนได้เลยครับ เอาเป็นว่าไปซื้อน้ำให้เย็นๆใจ แล้วถามแม่ค้าได้เลยครับ จะมาสักต้องไปที่ไหน

4. ที่เหลือคือโชคชะตาของเราครับ ว่าเราศรัทธากับพระอาจารย์ท่านใด ก็ยกพานกับท่านนั้นครับ

ยิ่งท่านไม่สนใจว่าต้องเป็นพระอาจารย์ท่านใด เพราะฉะนั้นไปได้ทุกวันยกเว้นวันพระ ไปอย่าให้เกิน 3 โมงเย็น

จะได้มีเวลาครับ

ปล.ด้วยความเคารพนะครับ ถ้ารีบๆ ไม่มีเวลาผมแนะนำว่าอย่าไปครับ ให้ใจเย็นๆครับ ของดีๆย่อมได้มาไม่ง่ายครับ โชคดีครับ
รักจะเดินทางนี้....อย่าเลือก (เรื่อง) มาก
[/i][/i]

ออฟไลน์ rachatasin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอเรียนสอบถามจากสมาชิกเก่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ย. 2558, 09:54:59 »
ขอบคุณมากครับ