ผู้เขียน หัวข้อ: มนต์ขุนแผนสะกดทัพ - สำหรับเพื่อนๆที่ชอบคาถาอาคม ทุกท่าน  (อ่าน 20220 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สุเอา นะ สวัสดีครับ โม ก็อยากจะบอกว่า ถ้าชอบใคร แต่ โล เขาไม่คบไม่ชอบหยิ่ง ผมขอแบ่งปันความรู้ภูมิปัญญาไทย นะโมพุทธายะ ให้เพื่อนๆ  :002:
ผมคิดอยู่นานว่าควรจะให้มันละลายไปกับผมไหม เชื่อว่า เพื่อนๆอาจจะไม่คุ้นกับคาถานี้ แต่สนิทกับคาถาขุนแฟนที่แสนจะยาวมาก น้องๆชินบัญชรเลยทีเดียว
คนเราบุพเพก็มีส่วน ขอบอกก่อนว่า การที่เราได้ใครมาด้วยวิชาอาคม ลูกที่เดิดมาอาจก่อปัญหาได้  หรือภรรยาที่ได้มาอาจป่วยไข้ได้ให้ทำใจ อนึ่งไม่ขอให้ไปลองเพราะใช้ได้จริง
แต่สมาธิจิตท่านเพื่อนๆต้องนิ่งด้วยนะครับ และห้ามดูหนังโป๊ภาพโป๊ ถือศีล คือจิตต้องมีอำนาจ นะ

มนต์ขุนแผนสะกดทัพ

นะโม3จบ

โอมสิทธิ ศรี ศรี สวาหะ   ตัวกูคือพญาหงส์ทองทั้งคู่
ตัวหนึ่งยังอยู่ตัวหนึ่งบินไป  สุนะโมโล นะโมพุทธายะ จงเป็นของกูนะ
นะมะพะธะ  นะมะพะธะ นะมะพะธะ

แล้วกลั้นใจเป่าต้นคอ หรือผิวหนังที่รู้สึกไว สาวที่ชอบ ตอนแรกจะโดนด่าหรือว่าแต่สักพักจะคุยดี
มนต์นี้ใช้เทน้ำ ใช้ปาหินข้ามอุปสรรคได้ แต่ไม่บอก เอาไปจีบสาวกันพอ ใช้คู่กับพระขุนแผนนะครับ ถ้าไม่มีพระก็ใช้สมาธิจิตนิ่งๆเอา

*** อย่าเอาไปใช้ในทางผิด ถ้าไม่ติด จิตไม่นิ่ง ***  :090:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
คาถานะหน้ทอง
นะหน้าทองผิวผ่องกายา ใครเห็นใครทัก ใครเห็นใครรักใครเห็นใครชม
เพราะกูได้อาคมศรีอนุเพชร เอวะเมสุตังเอกังสะมะยังภะคะวา

2บทนี้ผมครอบครูมาครับใครจะใช้ไปตั้งพานครูไห้วเอาเองนะผมให้

ปล.พวกใช้แป้วอาคมเสกสารพัดระวังผิดครู กับเป็นสิวหรือผด นะครับ
ถ้าผิดครูขี้กลากจะขึ้นจริง สิวผดต้องใช้บทแก้เสกแป้งแก้(ผมจำไม่ได้555ผมเลยไม่ได้ใช้เพราะใช้ไปสักพักสิวพรึบ)

บางท่านกแปลกใจนะว่าทำไม ซื้อตำรา หนังสือมาอ่าน สารพัดแต่ทำไมไม่ติด
1.จิตไม่นิ่ง สมาธิไม่มี
2.คาถาผิด
3.ไม่ครอบครู ไม่ยกพาน ฝากตัว

เหมือนหลงทางไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2550, 08:54:46 โดย peachsama »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: เห็นด้วยครับ คาถาจะได้ผล ส่วนหนึ่งต้องอาศัยแรงครูเข้าช่วยอุปถัมภ์  อีกส่วนหนึ่งจิตต้องมีสมาธิ.. ได้ 2 ส่วนนี้ ก็ถือว่าเกินครึ่ง ส่วนคาถานั้นตัวเต็มคงหายาก ถ้าไม่ได้จากผู้สืบทอดโดยตรง  ว่าไปแล้วเรียนคาถา กับบางอาจารย์ต้องต่อคาถาปากต่อปากทีละบท จนแคล้งคล่องชำนาญ ฝึกฝนจากวันยกพานจนอาจารย์เห็นว่าถือมั่นจริงๆ เป็นคนดีจริง  ตัวสุดท้ายจึงจะได้เอาวันครอบครู นัน้ละครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมก็สะกดทัพได้ครับ   " ทอ-อะ-บอ " ทัพ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ buffon888

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าจะใช้ต้องตั่งพานครูก่อนหรอคับ แล้วการตั้งพานนี่ทำไงบ้างหรอคับ ผมมีพระขุนแผนจาลองใช้คาถานี้ดุอะคับ แนะนำด้วยนะคับผม ขอบคุณคับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เวลาเราจะไหว้บูพาจารย์คือตั้งพานครับ ส่วนการยกพาน เช่นขัน5 ดอดไม่ธุปเทียน นี้คือยกพานครับ แล้วแต่ข้อกำหนด
สำหรับ ท่านที่ผมไปศึกษามาท่านเปนคนชลบุรีครับ ศึกษากับหลวงพ่อแก้ว ชื่อลุงวีระ ลุงระท่นเปนคนร่วมทำพระ วัดประสาทที่เอาเศษๆหักๆรวมถึงขี้กรุของวัดบางขุนพรหมมาทำพระวัดประสาทไงครับ แต่ตัวท่านเองไม่ได้เก็บไว้เลย  เปนที่ยืนยันแล้วว่า พระพิมพ์วัดประสาทปี 0อะไรสักอย่างที่ดังสุด มีเนื้อสมเด็จบางขุนพรหมมากกว่า 09แน่นอน ครับ
(09อย่าจับเอง เก๊เพียบ  ส่วน 100ปีวัดระฆังเสริม2800 หรือสองหมื่นองค์ผมจำไม่ได้ - - ราคาถึงไม่สูงนัก)

การใช้คาถาอาคมมีรายละเอียดปลีกย่อยไปอีกครับ แต่ไม่เกี่ยวกับเงิน เกี่ยวกับตัวเราและ ครูบูรพาจารย์ท่านรับรู้ไหม ถ้าท่านรับรู้ เวลาใช้ให้นึกถึงท่าน
จะมี่งที่เรียกว่าแรงครู มาสนับสนุนให้เกิดผล ครูบางท่านก็บอกว่า อยากได้ก็จำเอา ให้ แล้วท่านก็พูดไปเรื่อยเลย ห้ามจด เราต้องจำให้ได้ (พอจำได้เราก็กราบขอบคุณท่าน)
อาจารย์บางท่านอดีตเปนพระ แล้วสึกออกมา จึงได้ควงามรู้ทางพระ แต่เนื่องด้วยว่าท่านชรามากแล้ว ตำราก็ผุปลวกมอดกินหมดแล้ว ท่านจึงให้ไม่ได้ ไม่ไช่ท่านไม่อยากให้แต่ท่านกลัวว่าจะให้บทผิดไป จะเปนโทษกับผู้ศึกษา ครับ

คาถาขุนแผนสะกดทัพคือการ จูน2ฝ่ายให้เข้าหากัน มีทั้งดีและไม่ดีแล้วแต่บุคคล เช่นจูนคู่อริเข้าหากัน พอเสื่อม ก็เหมือนเดิม ปัญหาคือต้องได้ชิดตัวบุคคล แล้วเป่า
มีผลแค่1วันที่เคยใช้มา ถ้าใช้ได้ผลเขาจะเออๆ  เราตลอด ถ้าไม่ติดคือโดนด่ากลับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2550, 09:42:57 โดย peachsama »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
การจะใช้นี้ต้องอยุ่ใก้ลชิดก่อนแล้วถึงเป่าสาวหรอคับหรือว่าท่องแล้วเป่าตัวเราเองอ่าคับ งงอ่า

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่ peachsama  พี่สักขุนแผนมาแล้วสาวติดเยอะนี่จิงมะอะคับแล้วที่ว่าเห้นสาวไม่ได้นี้คืออะไรอ่าคับ รบกวนพี่peachsama ด้วยนะคับ

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
ได้ความรู้เยอะดีแระ ;D ;D