ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ดาวของหลวงพ่อผินะบ้าง  (อ่าน 7305 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮัส สาย ราชวัตร กทม.

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - hutwizard13@hotmail.com
อยากทราบว่าดวงดาวของหลวงพ่อผินะเหน็บเสื้อรวมกัพระเครื่องจะได้ไหมครับ รอคำตอบจากผู้รู้อยู่แล้วพกอย่างไหนถึงจะดี

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2551, 12:02:39 โดย ฮัส สาย ราชวัตร กทม. »

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: มีใครใช้ดาวของหลวงพ่อผินะบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 02:25:13 »
ถ้าเป็นรุ่นแรกใส่รวมกับพระไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: มีใครใช้ดาวของหลวงพ่อผินะบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 02:27:52 »
 :001: ครับได้ยินมาว่า รุ่นแรกๆ จะมีมวลสารที่ไม่ควรจะไว้รวมกับพระเครื่อง  ผมไว้กับเครื่องรางคล้องพวงกุญแจนะครับ  พุทธคุณไม่ยิ่งหย่อนลงไปเลย 
ของหลวงปู่ผินะ ใช้ดีครับ 

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - hutwizard13@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 02:59:08 »
 :D  แล้วพี่อชิตะ รู้ไหมว่า ดวงที่โชว์อยู่รุ่นไหน ที่ศึกษามา แทบทุกรุ่นจะเอามวลสารตัวที่ว่าที่ทำยุคทีต้นๆมาบดรวมใหม่นะครับ
ยังไงให้ชัวร์แหน็บเอวดีกว่า  ขอบคุณพี่อชิตะ ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 07:10:56 »
เอ่อ ไม่ทราบว่า ใช้มวลสารอะไรหรือครับ อยากรู้ครับ ::)

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 08:20:59 »
ถึงคุณสิบทัศน์ มวลสารที่ว่านั้นมันหาง่ายแต่เอามาได้ยากครับ
งงไหมเอาเป็นว่าเปิดค้นหาเอาเองดีกว่าgoogle ครับรู้แน่นอน
เพราะผมไม่อยากเผยแพร่เรื่องนี้โดยตรง    ไม่ว่ากันนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 09:27:29 »
พอจะรู้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ;D

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 11:41:04 »
ผมดูไม่เก่งอ่ะครับ บอกได้แต่เพียงว่าเก่ากว่าของผม  ของพี่น่าใช้มากครับ ผมยังชอบเลย หุหุ

ออฟไลน์ somchai

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 08:58:56 »
ดาวนายพลใหญ่  ได้รับกับมือหลวงผินะ ที่วัดท่าเกยปี  2517ภายในมีกริ่งกันฟ้าผ่าด้านข้างมีรอยจานด้วยมือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2552, 09:08:05 โดย somchai »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 09:58:44 »
โอ้ว กระทู้เก่าย้อนกลับมาใหม่ ซะงั้น

ออฟไลน์ somchai

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 08:39:19 »
ดาวแม่เนื้อหอมยุกต้น  ออกวัดท่าเกยครับ