ผู้เขียน หัวข้อ: " คาบลมคาบคาถา "  (อ่าน 4045 ครั้ง)

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
" คาบลมคาบคาถา "
« เมื่อ: 07 พ.ค. 2551, 03:55:44 »
สวัสดีครับ

วันนี้ขอความรู้เรื่องคาบคาถา และคาบลม ครับ จะมีวิธีการฝึกคาถาไปกับลมกันอย่างไรครับ

กรุณาตอบให้ทราบด้วยครับ..

***    ขอบคุณครับ..สวัสดีครับ...พิศร   ครับ    :090:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: " คาบลมคาบคาถา "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 2551, 04:07:25 »
 :) หากท่านจะเรียนรู้คาถา ต่างๆ ควรเข้าใจ ความหมายคาถานั้นๆ ก่อน?
แล้วเค่ยนำมาใช้ .... จึงจะดี ครับ

...ปล. วันนี้ท่านท่องคาถา แล้ว ท่านรู้หรือยัง ว่าคาถาที่ท่านท่องนั้นแปลว่าอะไร มีความหมายอย่างไร

สวัดดีครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2551, 05:50:25 โดย M007 »

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: " คาบลมคาบคาถา "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2551, 09:26:01 »
ใครมีคาถาอะไรดีดีแนะนำผมบ้างจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา